หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์อารมณ์ไม่เสีย !!!  (อ่าน 8782 ครั้ง)
น้องเค้าไหว้ขอชีวิตละซิ่  กรี๊ดดดดด
ความจริงน้องเค้าเหยียบไม่เจ็บเท่าไหร่หรอก

(แต่รองเท้าเพิ่งซื้อใหม่ ใส่ไม่กี่ครั้งเอง)

แต่รู้สึกดี ที่น้องเค้าหันมายกมือไหว้ขอโทษ     หยี

น้องเค้าไหว้ขอชีวิตละซิ่  กรี๊ดดดดด

จอยจ๊ะ  ยิ้มเหี้ยมเกรียม

เลวยั้นเงา
เมื่อวาน เพื่อนสมัยเรียนมัธยมโทรมา
อย่างดีใจเลยยย  หยี

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com

น้องเขาหายไปจากชีวิตซะยังงั้น  ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ก่อนจะนอน แวะมาเล่าเหตุการณ์อารมณ์ไม่เสียบ้างค่ะ ไหนๆ ก็แวะมันทุกกระทู้ในเครือแล้ว..  อ๊าง~

ส่วนมากเรื่องอารมณ์ไม่เสีย มักไม่เกิดโดยธรรมชาติค่ะ แต่เป็นตัวเราเองที่แ้ก้ไข พลิกวิกฤติเป็นโอกาส
ก่อนอื่นต้องข่มอารมณ์ที่เริ่มส่งกลิ่นตุ่ยๆ (หมายถึงอารมณ์เสียนะคะ ไม่ใช่แบบที่คุณกำลังคิด) แล้วมองหาช่องทางรอด
จากเหตุการณ์นั้น ครั้งหนึ่ง แอ้นั่งเผชิญหน้า ผจก. อีกแผนกที่ไม่ใช่เจ้านายเรา กำลังหาทางไล่บี้ลูกน้องชาวบ้านแก้กลุ้มหรือยังไงไม่ทราบ
โต้คารมกันมาหลายนาทีแล้ว ไอ้เราก็ของขึ้นว่าอย่างนั้นเหอะ ทาง ท่าน ผจก. ก็ไล่ไปทางนั้น ไล่ไปทางนี้ พอตอบได้ก็ไล่ไปทางอื่นอีก
แอ้กำหมัดแล้วนะคะ .. มือสั่นแล้ว .. แบบว่า วันนี้ถ้าไม่ได้ตบโป๊ะ!! ลงไปบนอะไรสักอย่าง ก็น่าจะเครียดจนเลือดกำเดาออกจมูกเป็นแน่

และแล้วแอ้ก็เงื้อมือขึ้นแล้วตบ !!
ตบขาตัวเอง แล้วพูดว่า.. "ความคิดของคุณนี่ละเอียดสุดยอดจริงๆ ค่ะ หนูคิดไม่ได้อย่างนี้เลยนะคะเนี่ย ยังไงช่วยสอนมุมมองที่รอบคอบ
ของคุณให้หนูบ้างนะคะ หนูยินดีตอบทุกคำถามค่ะ"

แล้ววันนั้นก็รอดมาได้โดยดี ท่าน ผจก.แผนกอื่นท่านนั้นยิ้มแป้น แล้วอธิบายแบบนุ่มนวลไปตลอดจนจบการสนทนาค่ะ
จะว่าแอ้พริ้ว ก็ต้องพริ้วแล้วแหละ ไม่งั้นได้ต่อยหน้าหงายไปแล้ว..  ฮิ้ววว

กรี๊ดดดดด+

งบน้อย
พี่แอ้เจ๋งมากค่ะ  เจ๋ง

ฮาเจ๊จอย  กร๊าก

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
 ชิ ชิส์

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 [3]