หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์อารมณ์เสีย !!!  (อ่าน 46793 ครั้ง)

เป็นประโยคบอกเล่า ไม่ต้องการคำตอบ และคำปฏิเสธ หมีโหด~
  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
อารมณ์เสีย !!!

ง่วงนอน
หิวด้วย
ยังไม่ได้อาบน้ำ

ฝนก็ตก
ทำให้ขี้เกียจออกไปซื้อไรกิน
หงุดหงิด
โมโหหิว

มาเล้ยยยย ไอ้สตรอมเสิร์ช
สักทีเหอะ

**  stop judgin ME before getting to know ME !! **ปอน ปอน
เคยตั้งใจจะนอนนานๆ แล้วโดนกวนกันมั่งมั้ยคะ

เมื่อวันจันทร์กลับหอสิบโมง ว่างถึงบ่ายสาม
ตั้งใจจะนอนซักพัก เพื่อนโทรศัพท์มา
พอไม่รับ ก็โทรมาอีก

พอรับเสร็จ คุยเสร็จ อ้ะนอนต่อ
มีคนโทรมาอีกในหนึ่งชั่วโมงถัดไป เอือม

วันนี้
สอบเที่ยง
ตั้งใจจะนอนถึงสิบปลายๆ

เช้ามา เมตปลุก งุ้งๆ งิ้งๆ ไรไม่รู้
พอข่มตานอนได้ซักพัก แม่โทรมา

โทรมาไม่พอ โทรมาด่าอีก

โอ๊ย อะไรวะเนี่ย โวย โวย โวย โวย โวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2008, 10:12 น. โดย MoonShines » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โอ๊ว น่าจ๋มจ๋าน

ผิดที่เค้าโทรมาตอนเรานอน
หรือว่าผิดที่เรานอนตอนที่เค้าโทรมาหว่า กร๊าก
เดือนเป็นคนเมาขี้ตาอ้ะ
คือถ้าสนิทกัน แล้วโทรมาตอนนอนนะ
ถ้าเห็นว่าพูดกันไม่รู้เรื่องก็วางได้เลย
เพราะซักพักถ้าตกลงไรกันไม่ได้ เดือนจะโวยวายออกมาแบบอัตโนมัติ แล้วนอนต่อ กร๊าก

แต่เพื่อนที่โทรมา โทรมาเรื่องวิชาการ
ขัดไม่ได้เพราะเราเป็นคนได้ประโยชน์ แฮ่ๆ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เมื่อวานกำลังโก่งคออ้วกอยู่หน้าเตียง

เสียงโทรศัพท์ ดังแถมเบอร์ไม่คุ้น โทรเข้ามา ปลายสายถามว่า

3cษ  = มัน
 ยิ้มเหี้ยมเกรียม = ตูเอง

3cษ  "ใช่เรือหรือเปล่า"   

ยิ้มเหี้ยมเกรียม  ง่ะ  (เรือไหนของมันวะ)  "ไม่ใช่ค่ะ"

3cษ  "แล้วนั่นใครพูด  เป็นน้อง เป็นพี่สาวเค้าหรือว่าไง"

ยิ้มเหี้ยมเกรียม  "แล้วคุณจะพูดกับใครล่ะค่ะ"

3cษ  "เรือไง  ตกลงนั่นใครพูดอยู่ล่ะ"

ชักหงุดหงิด  ตูยิ่งปวดหัวอยากจะอ้วก เจอคนกวนส้นตีนตอนตีสองเนี่ย

ยิ้มเหี้ยมเกรียม   "นัทค่ะ"

3cษ  "นัท มีเรียหรือว่าไงครับ" 

ยิ้มเหี้ยมเกรียม  (ไม่ได้ตอบอะไรแต่วางสายแม่งเลย  หันไปอ้วกต่อ)

ไอ้เหี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย กูปวดหัวมึงได้ยินกูไม๊

เดี๋ยวอ้วกแม่งใส่หน้าเลย   อ๊ากกกกก

เลวยั้นเงา
อ้วกเลย คริคริ

วันนี้เจอคนโทรผิด

รอบแรก
 หมีโหด~(มัน) - สวัสดีครับ
 หน้ามึน(ตู) - (ใครวะ)
 หมีโหด~ - จากบริษัทโค้กครับ....บลาๆๆ
 หน้ามึน - จะโทรไปเบอร์อะไรคะ
 หมีโหด~ - ฮัลโหล คุณได้ยินผมรึเปล่า
 หน้ามึนง่ะ
 หมีโหด~ - เดี๋ยวผมโทรมาใหม่นะ
 หน้ามึนไอ้มืดหมี

รอบสอง
 หมีโหด~ - สวัสดีครับ จากบริษัทโค้กครับ
 หน้ามึน - (อีกละ บอกแล้วว่าไม่ใช่)
 หมีโหด~ - ให้ผมเอาโค้กไปส่งร้านเจ๊อาทิตย์ละ 2 ครั้งใช่มั้ยครับ
 หน้ามึนไอ้มืดหมี
 เหลือบ(เพื่อนตู) - เฮ้ยใครโทรมาวะ
 หน้ามึน - ไม่รู้ว่ะ แกคุยดิ
 เหลือบ - (เอาโทรศัพท์ไป)
 หมีโหด~ - ที่นั่นที่ไหนครับ
 เหลือบ - ไม่รู้ กำลังเคลื่อนที่อยู่
 หมีโหด~ - อ๋อ ขอโทษครับ

ง่ะ

ตอนฝึกงาน กะลังยุ่ง ๆ งานเข้าเพียบ
หน้าแตก:โรงพยาบาล บลา ๆ ๆ ๆ ใช่มั้ยครับ ขอสายเจ้าหน้าที่ครับ
 ผม:09:: ครับ เรียนสายใครครับ
 หน้าแตก: คือ อยากทราบเบอร์โทรศัพท์ที่นั่นหน่อยครับ
 ผม:09:: ............เอ่อ แล้วคุณกดเบอร์อะไรล่ะครับ
 ง่ะ: ไม่ทราบครับ
ผม งง: ครับ เตรียมจดนะครับ บอกเบอร์ไป (งงไปดอกแรก)

สักพัก.......
 หน้าแตก: คุณมั่วนี่ไม่เห็นได้เลย โทรก้อไม่ติด
 งง: ......... (คิดในใจว่าแล้วมันโทรมาได้ไงวะ )

สักพัก....
 :03:บลา ๆ ๆ  ๆ ๆๆ ใช้ไม่เห็นได้เลย  ไปตามหัวหน้ามาซิ

สักพัก....
 :17:เมื่อกี้มีคนโทรมาใช่มั้ย
 :09:คับ
 :17:มันบอกน้องมั้ยว่ามันขอเบอร์แฟกซ์
  ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ ม่ายคับ
 :17:เออ พี่โดนมันด่าไปสองรอบ

จบ...

ทำไมไม่บอกว่าจะเอาเบอร์แฟกซ์วะ!!!!!
ที่บ้านคุณยายของดาก็เจอบ่อยๆ
เพราะว่าเบอร์ดันไปคล้ายกับราชภัฎกำแพงฯ

บางทีนั่งเมาท์กันอยู่ โทรศัพท์ดัง ก็เดินไปรับ
"สวัสดีค่ะ ต่อคณะเกษตรค่ะ"
"สวัสดีครับ โอนไปโน่นครับ"

บ่อยมาก
(เบอร์ราชภัฎ 055-722500 เบอร์บ้านยาย 055-720500)

บางทีโทรมาดึกดื่นๆ เลยตัดปัญหาด้วยการเปลี่ยนเบอร์
พูดถึงโทรผิดแบบนี้ เคยเจออยู่ช่วงนึง โทรผิดบ่อยมากๆ โทรมาถามหาคนชื่อสุกิจ เอ...คนชื่อสุกิจตูไม่รู้จักเลย ญาติพี่น้อง เพื่อนฝูง รุ่นพี่ ไม่มีชื่อนี้เลย ก็เลยตอบไปว่าไม่มีคนชื่อนี้ที่รู้จัก มันก็วางสายไป แต่มันก็โทรมาถามแบบเดิม 2 วันติดๆวันละ 2-3 หน  โวย สุดท้ายตบะแตกครับ ก็ต่อว่าไปขนาดใหญ่ คราวนี้มันหายไปเลยครับ เบอร์ตูก็เป็นซิมที่แกะใหม่นี่หว่า ไม่ใช่เอาซิมของคนอื่นมาใช้ด้วย  หมีโหด~

ปล.ตอนนี้อารมณ์เสียกับฝนครับ ตอนกลางวันแดดแม่งจ้า ฟ้าใสๆ ไอ้เราก็นึกว่าจะไม่ตกแล้ว ที่ไหนได้พอ 3 ทุ่มแม่งตกยังกะฟ้ารั่ว พ่อค้าแม่ค้าตลาดโต้รุ่งหนีหมด  หมีโหด~ ต้องไปพึ่ง 7-11 อีกตามเคย  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2008, 23:06 น. โดย キハ58 » บันทึกการเข้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ซิมแกะใหม่บางทีมันเป็นเบอร์ที่เจ้าของเดิมยกเลิก
แล้วเจ้าของเครือข่ายเค้าเอาให้เปิดบริการใหม่หรือเปล่า  งง
ใช่ๆ เบอร์มันน่าจะ reuse ได้นะ  งง

ใช่ๆ เบอร์มันน่าจะ reuse ได้นะ  งง

ผมว่าเบอร์ reuse แหล่ะครับ

ทุกวันนี้ตอนใกล้ ๆ สิ้นเดือน Easy Buy โทรมาทวงตังค์ทุกเดือน ทั้ง ๆ ที่ไม่เคยไปทำอะไรไว้เลย

บอกว่าไม่ใช่ ๆ ตูไม่ได้ชื่อสมทรง มันก็ไม่เชื่อ  ฮือๆ~

คราวหน้าบอกไปเลย
ผมไอ้ฟักครับไม่ใช่สมทรง  หมีโหด~
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14