หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: จดหมายถึงเธอ...  (อ่าน 7085 ครั้ง)
อยากอ่านค่ะ

เอาเป็นว่า..พร้อมเมื่อไหร่ ก็อย่าลืมนะคะ (อิอิ)
มาติดตามอีกเช่นเคย ..

ส่วนมากจะเขียนแปะไว้ใน space

ถ้ามีลูกจะทำ diary เอาไว้ให้ลูกอ่านล่ะ อ๊าง~

ฮุ้ย แปะ  กรี๊ดดดดด
 ยิ้มน่ารัก พลาดได้ไงเนี่ย
ไว้จะมาแปะมั่งนะคะ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ถึงตัวเอง ที่รัก

เช้านี้ผมรู้สึกหิวอย่างรุนแรง
ไม่รู้ทำไมถึงหิว หิวเหมือนไม่ได้กินอะไรมาก่อน
ผมเดินผ่านร้านโน้นร้านนี้
คิดว่าจะซื้อโจ๊กใส่ไข่ ไม่ใส่ขิง
และสั่งพิเศษเพื่อจะได้จำนวนเยอะๆ สักถุง
เดินวนหน้าร้านโจ๊กสองรอบ
แล้วก็เดินจากมา หยุดหน้าร้านปาท่องโก๋
จะซื้อสักสามสิบบาท แล้วก็จากมา
ผ่านร้านหมี่กะทิเห็นสีชมพูของหมี่
โรยด้วยไข่เจียวฝานเป็นเส้นบางๆ
คิดถึงความนุ่มของหมี่และไข่
ได้สักกล่อง แต่เหมือนเดิม
ก่อนผมตัดสินใจเด็ดขาด ผมก็เดินจากมาไกลแล้ว
ท้ายสุดผมก็ได้ งาดำหนึ่งถุง ซาลาเปาใส้อะไรไม่รู้หนึ่งลูก
คิดว่ากินสองอย่างนี้เข้าไปคงเลิกหิว
เมื่อไม่หิวความอยากทั้งหมดก็หายไปเอง

ป.ล. วันหน้าต้องแวะซื้อโจ๊กใส่ไข่ไม่ใส่ขิงให้ได้นะ

ถ้าบุ๋มคิดมากเรื่องซื้อของกินแบบพี่โอ๋
คงไม่มีห่วงยางติดตัวแบบนี้  เศร้า

กร๊าก
ถึงเธอ

ไม่เคยไม่รักเธอเลย แม้สักวินาที
ไม่เคยไม่ห่วงใย ทุกวินาทีที่ผ่านคือเธอยังหายใจ ยังสบายดี
ไม่เคยไม่รับรู้ถึงความเป็นไปของเธอ
ยังเฝ้าห่วง ยังเฝ้าคอย..

เสมอและตลอดไป

ฉันเอง  ยิ้มน่ารัก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ถึงเธอ

จะเป็นอย่างไรบ้างนะ นอนหลับสบายรึเปล่า ตอนนี้กำลังทำอะไรอยู่

เขาจะคิดถึงวันเก่า ๆ หรือเปล่า เขาจะอยู่อย่างไรคิดอย่างไร

เขาจะคิดถึงเราเปล่านะ เหมือนกับที่เราคิดถึง
เป็นอะไรที่อบอุ่นนะคะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
ถึงเธอ
เงินที่ยืมไปกล้าๆ ใช้คืนเราหน่อย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อันนี้ไม่อุ่นแล้ว  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
ไม่นึกว่าจะเจอมุก เตรียมตัวไม่ทัน  กร๊าก

กะลังเคลิ้มอยู่เชียว  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
แก้หนาวๆ กรี๊ดดดดด

Reading Learning & Sharing
หน้า: 1 [2]