หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝึกถ่ายรูปประจำเดือนกันยายน 2551  (อ่าน 44681 ครั้ง)
ได้โอกาสละ หุๆๆๆ เกย์ออก
ขอตั้งโจทย์เดือนนี้ว่า

"ยิ้ม"

เห็นเครียดกับหลายๆเรื่องแล้ว มายิ้มกันเถอะ ปลื้ม

ธรรมเนียม ลอกมาจากเดือนที่แล้วครับ

เรามีธรรมเนียมง่ายๆ ก็คือ

1.
เมื่ออ่านโจทย์ประจำเดือนแล้ว อยากให้ตั้งใจถ่ายให้ออกมาได้ตามโจทย์
ไม่ใช่การเผอิญมีภาพนี้เก็บไว้อยู่แล้ว หรือเผอิญถ่ายมาแล้วเอามาแปะ เพราะเห็นว่ามันเข้ากับโจทย์

2.
อยากให้ตั้งชื่อภาพ พร้อมแนวคิดหรือนำเสนออะไรอีกหน่อย
ให้รู้ว่าต้องการสื่ออะไร จะชัดเจนหรือพร่ามัวก็ไม่ว่า

3.
ทุกคนสามารถวิจารณ์ได้อย่างตรงไปตรงมา
อย่าคิดว่าตัวเองไม่มีภูมิในการวิจารณ์ครับ
เพราะทุกมุมมองของทุกคนมันมีความน่าสนใจในแต่ละมุมอยู่แล้ว

4.
ถ้าเป็นไปได้ ไม่อยากให้เป็นภาพที่ผ่านการตกแต่งด้วยคอมพิวเตอร์ครับ
ไม่ว่าจะเป็นการปรับแสงสีหรือครอปตัดส่วนเกินทิ้ง
หรือถ้าจำเป็นต้องทำก็ให้ใส่รายละเอียดไว้ด้วยนะ
การรีทัชเก่งเป็นคนละเรื่องกับการถ่ายภาพดีนะครับ (เรามีจู๋ของคนชอบแต่งภาพอยู่แล้ว)
แน่นอนว่าบางทีภาพที่สวยอาจจะไม่ใช่ภาพที่สมบูรณ์ในองค์ประกอบหรือการจัดแสงสีก็ได้
แต่มันคือเรื่องราวที่อาศัยอยู่ในภาพ ตามโจทย์ที่ตั้งมาในแต่ละเดือน
แต่จะหมายถึงความสมบูรณ์ทางด้านภาพก็ไม่ผิดนะ ขอเพียงนำเสนอมาจ้ะ

5.
ทุกคนสามารถตั้งโจทย์ประจำเดือนได้นะ หรือถ้าอยากฝึกฝีมือก็อย่าอาย.. มาสนุกกัน

โจทย์เดือนที่ผ่านมามีดังนี้
เม.ย.51 - แพตเทิร์น
พ.ค.51 - สะท้อน
มิ.ย.51 - สมมาตร
ก.ค. 51 - เมื่อตอนนั้น ฉัน..
ส.ค. 51 - ตรง..ข้าม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2008, 13:41 น. โดย อู๋ส์ส์ส์ส์ส์ส์ส์ » บันทึกการเข้า

ฮี่...

ได้ๆ อืมมมมห์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ปลื้ม

( w a i y e ☆*━━━━‥・
ขอหาเหยื่อก่อน  ฮี่ๆ

เช้า 02 ก.ย. เจอกัน  แป๊ะยิ้ม

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
 อืมมมมห์
หูย ลอยมาในหัวเลย  กรี๊ดดดดด

กาก
ก๊าก โจทย์คุ้นๆ นะคะคุณขา  กร๊ากกกก หากินง่ายนะยะ

// แสงแฟล์นั่น  กรี๊ดดดดด

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
อ่าวๆ อย่ารู้กันสองคนเด้

กาก
อ่าวๆ อย่ารู้กันสองคนเด้
  ไม่ล่ะ ไม่รู้ไม่ชี้

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ลบก่อน เดี๋ยวหารูปใหม่ๆมาลงดีกว่า  ฮิ้ววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เอ้า โวย

(กำลังจะทักพอดีว่าไปถ่ายเด็กได้เร็วทันใจจริงๆ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อืมมมมห์ ยังนึกไม่ออกแหะ

:)
 (แจ๋ว แจ๋ว) เดือนนี้ต้องขอเล่นด้วยนะครับ
ดูเหมือนจะง่ายนะคะ
แต่.....นึกไม่ออกเลย

ยิ้มกับหัวเราะนี่คนละอย่างด้วยสิ  เศร้า เศร้า

แปะก่อนนะคะ  ไหว้

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9