หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ช่างภาพ  (อ่าน 50968 ครั้ง)
พอตเทรนหรอครับ  งง

ไม่ใช่พอร์ตเทรตครับ เป็นงานอินฟราเรดแลนด์สเคป

หลังๆ มา กว่าจะกดได้แต่ละรูปนี่ คิดแล้วคิดอีก
บางทีหิ้วกล้องออกมา ถ่ายไม่ได้สักรูปก็มี  ฮือๆ~
โห อินฟาเรต กล้องฟิล์มรึเปล่าครับ กรี๊ดดดดด ถ้าเป็นกล้องฟิล์มผมก็ใช้เวลา 4 เดือนพึ่งกดได้ 36 รูปเองครับ กร๊าก จะกดก็คิดแล้วคิดคิดอีก

แต่ถ้าเอาจำนวนดิจิตอล ไม่เคยกดเกิน 600 เลย ไม่ว่าจะไปเที่ยวญี่ปุ่น ไปเที่ยวถ่ายรูป หรือว่าไปถ่ายรูปรับงาน
บางคนบอกว่าน้อย แต่ผมก็กดเท่าที่มันมีให้กด อย่างงานรับปริญญาผมเห็นบางคนกดเป็นพัน แต่เอารูปมาดู ก็ต้องคัดออกกันบาน ไม่ล่ะ

ดิจิตอลถึงจะกดแล้วไม่เสียตังค์เพิ่ม แต่ยิ่งกดยิ่งบันทอนอายุการใช้งานของชัทเตอร์ ไหว้

เปลืองฮาร์ดดิสต์ด้วย โวย

พอตเทรน นี่มันต่างจากพอร์ตเทรต ยังไงเหรอครับ งง

ไม่ได้กวนนะครับ แต่ไม่รู้จริงๆ

เดี๋ยวพี่สอนถ่ายพอตแอโรเพลนมั้ย  เกย์ออก

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หาเงินกินขนมกัน ชิวๆ

http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?p=600910#post600910

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
วันนี้แล้ว ไม่ทัน อี๋~

โห ยังกะมหกรรมรวมภาพสวยสดงดงาม
ดูแล้วแจ่มใจมากๆ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
วันนี้แล้ว ไม่ทัน อี๋~

เดี๋ยวก็มีเลื่อนตามสไตล์พี่  หมีโหด~

D3X กับราคาที่ฮิตเลอร์ยังโมโห ดูกันขำๆครับ

http://www.youtube.com/watch?v=tnwf2RShNV0
ออกทริปทีนึง กดภาพก็ประมาณ 100-200 ภาพ
ไม่ค่อยจะซ้ำกันในภาพๆ เดียว เพราะเอาเท่าที่เห็น
กดเป็นพันไม่เคย สงสัยเมื่อยมือแย่  หยี

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
ค่าจ้างจ๊อบๆหนึ่งจะคิดยังไงมั่งหรอครับ  งง

ถ่ายอะไรหละ ไอ้มืดหมี

ปล.ช่วงนี้โดนเบี้ยวงานบ่อยมาก ฮือๆ~ เพราะมีคนชอบหันราคาลดราคากันแหลกเพื่อดูดลูกค้า

ถามความคิดเห็นหน่อยนะครับ จะเป็นคนทำงานหรือผู้บริโภคก็ได้
เราควรลดราคาไปสู้กับเขามั้ยครับ ง่ะ
แต่ในใจรับไม่ได้ถ้าจะให้ไปถ่ายรับปริญญาทั้งวันแล้วมานั่งหลังแข็งทำรูปอีกเกือบอาทิตย์เพื่อเงิน 1500 ง่ะ (งานประจำทุกวันนี้ก็ตกวันละเกือบสองพัน)

ไม่สมควรครับ  เจ๋ง

เราลดราคา แต่เราไม่ได้ลดฝีมือเรานะครับ ฝีมือเราเท่าเดิม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ่ายแบบพี่อู๋นั้นแหละ  ฮือๆ~
ของผมจ๊อบละ 1500 แต่ไม่ต้องทำไฟล์ให้โชคดีไป

เห็นด้วยกะอู๋ครับ
ไม่ควรลดราคาลง และทุกคนต้องใช้ระบบเดียวกันด้วย
ไม่ใช่ใช้ราคามาเป็นตัวดูดลูกค้า แต่ต้องใช้ฝีมือและเทคนิคต่างหาก
งานถ่ายรับปริญญาเลิกไปนานแล้วเพราะรู้สึกแย่กับระบบที่เป็นอยู่ตอนนี้
เลยหันมาถ่ายงานสถาปัตย์อย่างเดียว...เพราะลูกค้ามีทัศนคติต่อช่างภาพต่างกันเยอะ
ถ่ายงานสถาปัตย์แล้วรู้สึกว่า เออ มุมมองของเรามันมีค่าจริงๆว่ะ

อู๋ยกระดับงานตัวเองเป็นพรีเมี่ยม จับกลุ่มลูกค้าระดับบนเลย

งบน้อย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11