หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ช่างภาพ  (อ่าน 50973 ครั้ง)

ส่วนในปอลอ
สปีดชัตเตอร์คือความเร็วในการกระพริบตาของกล้องครับ
กระพริบเร็วก็ภาพมืดหน่อยเพราะสะสมแสงได้น้อยกว่า

และสต็อปคือลักษณะนามของระดับความสว่าง(ใช่ไหม)
บวกสองสต็อปคือสว่างกว่าที่ควรจะเป็นซะสองจึ๊ก ใช่ไหมครับ รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายที

เปรียบเทียบได้เข้าใจมากๆ เลยค่ะ  เจ๋ง

ยิงแฟลชปกติผมใช้ 1/250 f/5.6 แฮะ ยังไม่เคยลองแบบอื่นเลย
ใช้ชดเชยของแฟลชเอาอ่ะ  อู้ย..

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 อู้ย.. อู้ย..

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
 อู้ย.. อู้ย..

อันนี้มาแนวงงๆ

DiggityDaw aka วัวโหดด
 อู้ย.. อู้ย.. อู้ย..

อู้ย.. อู้ย.. อู้ย.. อู้ย..
อยากรู้ว่าในการถ่ายรูปรอบหนึ่ง (หรือทริปๆหนึ่ง) กดไปประมาณกี่รูปกันหรอครับ

ของผมทริปหนึ่งก็ 400-500 รูป

อันนี้จากงานค่าย 3 ค่าย (ค่ายหนึ่ง 3 วัน)+ถ่ายเล่นๆเรื่อยเปื่อยนิดหน่อย
ใช้ ligthroom นับ

เฮ้ย!? ตกใจกับตัวเองเหมือนกัน ขนาดไม่ใช่กล้องตัวเองด้วยนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2008, 18:05 น. โดย ไอ้ชาร์ป » บันทึกการเข้า

โอ้ว ฟ้าเป็นร้อย โวย
ยังไม่เคยไปเที่ยวเพื่อการถ่ายภาพโดยเฉพาะเลยครับ (โอ๊ะ นี่จู๋ช่างภาพนี่นา)
โดยทั่วไปเวลาออกไปเที่ยวไปงานอะไรกลับมาก็สัก 200 ได้

ถ้าแบบไปเช้าเย็นกลับทั้งวันก็คงเกิน 500 แหละมั้ง
แต่ไม่ได้เป็นมุมเดียวกันแบบของชาร์ปนะ โหดเกิ๊น โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฟ้านี้มุมสวยอ่ะ นั่งอยู่ 5โมงเย็นถึง 1ทุ่มเลยมั่ง
ได้มา 200+ รูป  ง่ะ

ช่วงนี้ตูหิ้วกล้องออกไปถ่ายรูปเกือบทุกวัน(ซุ่มถ่ายงานชิ้นนึงอยู่)
เดือนกว่าแล้ว ถ่ายได้แค่สิบกว่ารูปเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2008, 02:52 น. โดย iamnot » บันทึกการเข้า
พอตเทรนหรอครับ  งง

พอตเทรน นี่มันต่างจากพอร์ตเทรต ยังไงเหรอครับ งง

ไม่ได้กวนนะครับ แต่ไม่รู้จริงๆ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ตูพิมพ์ผิด  ฮือๆ~

เอือม

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เอาน่าผมภาษาไทยไม่แข็งแรง  ฮือๆ~

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11