หน้า: 1 2 [3] 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่อง การจัดฟันค่ะ  (อ่าน 65294 ครั้ง)
จัดให้ใครสูงกว่าอยู่หัวแถวไล่ตามลำดับไหล่ครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอาฟันมาให้ดู

ยังไม่จัด  จัดไป1ปี  จัดไป2ปี ตามลำดับค่ะ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
 กรี๊ดดดดด เห็นความแตกต่างดีแฮะ

น่าจะถ่ายเก็บไว้บ้าง ช่วงที่ฟันสวยๆ  ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
ตอนนี้ก็ไม่ค่อยใส่รีเทนเนอร์เลย เพราะกินตลอด

ล่าสุด รู้สึกจะถอดทิ้งไว้ข้างล่างยังไม่ได้ดูเลยว่าแม่จับทิ้งไปรึยัง   ง่ะ

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
ดัดมาได้พักนึงแล้วเหมือนกันครับ ฟันก็ไม่ได้น่าเกลียดมากหรอกครับ แต่มีฟันซี่นึงมันผลุบเข้าไปข้างใน

ก็เลยจัดทั้งปากเพราะฟันซีกนั้น ไอ้มืดหมี

ฟันแบบเดียวกับผมเลย

มีซี่นึงผลุบเข้าไปข้างใน

จัดทีต้องจัดทั้งปาก ตอนนี้เลยยังไม่จัด

กลัวเสียฟันเขี้ยวทั้ง 4 ซี่ไปด้วยแหละ  กร๊าก

.. What you think, you are ..

เหมือนกันเลย  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ท่าทางจะมีอาการนี้เยอะแฮะ

ของผมมีสปริงด้วยนะ ฮี่...

ท่าทางจะมีอาการนี้เยอะแฮะ

ของผมมีสปริงด้วยนะ ฮี่...

ตำแหน่งเดียวกันเลย  กรี๊ดดดดด

แต่ผมเป็นด้านขวา

.. What you think, you are ..
มาแชร์ประสบการณ์  ปลื้ม

กิฟท์จัดฟันครั้งแรกตอนประถมได้ ตั้งแต่สมัยที่ยังไม่มีการใส่ยางสีๆแบบตอนนี้เลยค่ะ
เป็นเหล็กและลวดเท่านั้น ไปถึงก็พิมพ์ฟัน no x-ray
หมอวิเคราะห์เสร็จว่าฟันบนข้างหน้ามันบิด / \ ประมาณนี้ และฟันบนกับล่างสบกันไม่สวย
เริ่มต้นด้วยการถอนฟันกรามซี่แรกทั้ง 4 ซี่ บน 2 ล่าง 2
แล้วถึงติดเครื่องมือ เครื่องมือเกี่ยวเป็นแผลบาดเจ็บมากมาย  ฮือๆ~

และพอจัดเสร็จฟันก็สวยดี แต่ดื้อไม่ใส่ดีเทิร์นเนอร์ และเลิกไปหาหมอซะอย่างงั้น
ผ่านมา ประมาณ 5 ปี ฟันครุดขึ้น ส่งผลให้ฟันหน้าห่าง และฟันล่างเละ

ตอนนี้จัดใหม่จะครบสองปีแล้ว ใกล้ได้เอาออก  ลันล้า
จัดครั้งใหม่ ไม่เจ็บเลย สบายมาก คงเพราะเครื่องมืออุปกรณ์ดีขึ้น และหมอฝีมือดี

แต่เจอความท้าทายใหม่ หมอบอกว่ากระดูกใหญ่ กรามใหญ่
แนะนำให้จัดกระดูก กรอกระดูก เปิดเหงือกอะไรประมาณนี้
เลยยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะทำไม่ทำ เพราะกลัวเจ็บค่ะ  ฮือๆ~

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ดีเทิร์นเนอร์จำเป็นมากนะจ๊ะ  อืมมมมห์

กระต่ายโฉด !!!
ล่าสุดทำรีเทนเนอร์หายไปแล้ววางไว้ข้างล่าง คาดว่าแม่กวาดทิ้ง  ฮือๆ~

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ

กิฟท์จัดฟันครั้งแรกตอนประถมได้ ตั้งแต่สมัยที่ยังไม่มีการใส่ยางสีๆแบบตอนนี้เลยค่ะ
เป็นเหล็กและลวดเท่านั้น ไปถึงก็พิมพ์ฟัน no x-ray
หมอวิเคราะห์เสร็จว่าฟันบนข้างหน้ามันบิด / \ ประมาณนี้ และฟันบนกับล่างสบกันไม่สวย
เริ่มต้นด้วยการถอนฟันกรามซี่แรกทั้ง 4 ซี่ บน 2 ล่าง 2
แล้วถึงติดเครื่องมือ เครื่องมือเกี่ยวเป็นแผลบาดเจ็บมากมาย  ฮือๆ~

และพอจัดเสร็จฟันก็สวยดี แต่ดื้อไม่ใส่ดีเทิร์นเนอร์ และเลิกไปหาหมอซะอย่างงั้น
ผ่านมา ประมาณ 5 ปี ฟั :27:นครุดขึ้น ส่งผลให้ฟันหน้าห่าง และฟันล่างเละ

ตอนนี้จัดใหม่จะครบสองปีแล้ว ใกล้ได้เอาออก  ลันล้า
จัดครั้งใหม่ ไม่เจ็บเลย สบายมาก คงเพราะเครื่องมืออุปกรณ์ดีขึ้น และหมอฝีมือดี

แต่เจอความท้าทายใหม่ หมอบอกว่ากระดูกใหญ่ กรามใหญ่
แนะนำให้จัดกระดูก กรอกระดูก เปิดเหงือกอะไรประมาณนี้
เลยยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะทำไม่ทำ เพราะกลัวเจ็บค่ะ  ฮือๆ~

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ดีเทิร์นเนอร์จำเป็นมากนะจ๊ะ  อืมมมมห์

มีลูกกระเดือกด้วย ว๊ายๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โธ่กิฟท์ไม่ใช่ผู้หญิงหรอกหรือ  ฮือๆ~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอาฟันมาให้ดู

ยังไม่จัด  จัดไป1ปี  จัดไป2ปี ตามลำดับค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะคุณ อัยย์  ไหว้
ดาราไปจัดมาแล้วค่ะ
ที่หายไปเพราะ ไม่ไหวเหลือเกินค่ะ

ปวดมากเลยค่ะ กินอะไรไม่ได้นอกจากน้ำเต้าหู้มา สี่วันแล้วค่ะ

โอยยยย  ทำไมคนอื่นเคี้ยวอาหารได้คะ ทำไมดาราเคี้ยวไม้ได้

แถมเหล็กมันครูดริมฝีปากด้วยค่ะ

ฮือออ ฮือๆ~ ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2008, 15:35 น. โดย ดาราริกา » บันทึกการเข้า

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!

ผ่านมา ประมาณ 5 ปี ฟันครุดขึ้น ส่งผลให้ฟันหน้าห่าง และฟันล่างเละ

ฮือๆ~ ฮือๆ~  มันปวดมากนะคะ  ฮือๆ~

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ไม่เคยเจ็บเลย น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6