หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8

ผู้เขียน หัวข้อ: แม่ป่วย..  (อ่าน 24702 ครั้ง)
ขอให้คุณแม่พี่เลย์หายไวๆครับ  ไหว้

DiggityDaw aka วัวโหดด
 ไหว้ พระคุ้มครองครับ

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ขอให้คุณแม่แข็งแรง หายเร็วๆนะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ขอให้คุณแม่เลย์แข็งแรงเร็วๆ นะคะ
ขอให้หายเร็วๆนะครับ คุณแม่พี่เลย์แข็งแรงอยู่แล้วนี่  เจ๋ง

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ไหว้ บุญรักษานะครับ

พ่อป่วย..

เมื่อวานตอนเที่ยงคืน น้องที่บ้าน(ญาติ) ออนเอ็มมาบอกโบว์ว่า
พ่อพี่แอนเข้าโรงพยาบาลตอนเที่ยงคืน...

จนตอนนี้พ่อยังอยู่โรงบาลพระจอมเกล้าที่เพชร
อยู่ห้องรวมเสียด้วย เพราะห้องพิเศษเต็ม โดยมีแม่เฝ้าเหมือนเดิม
แม่เป็นนักเฝ้าไข้มืออาชีพ เฝ้าน้องมาปีสองปี และนี่มาเฝ้าพ่ออีก

พ่อจะต้องอยู่ที่นั่นไปอีกหลายวันจนกว่าหมอจะมาในวันจันทร์
ตอนนี้เสาร์อาทิตย์หมอไปอบรมกันหมด เลยไม่มีแบ่งมารักษาให้!
นึกถึงการ์ตูนเรื่องเทรุที่เพิ่งอ่านจบ 31 เล่มไปวันก่อนเลยแฮะ....

ลืมบอกไปว่าอาการที่พ่อเป็นคือกลืนน้ำลายไม่ได้
เนื่องจากกินปลาแล้วก้างติดคอ เลยเป็นหนอง ง่ะ

ไม่เท่เลยอ้ะ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก 

เอ้าขอให้หายไว ๆ เนาะ    ยิ้มน่ารัก

เลวยั้นเงา
หายเร็วๆนะครับ  ไหว้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขอให้ได้รับการรักษาไวๆนะคะ
ขอให้หายไวๆด้วยค่ะ  ไหว้

กลืนน้ำลายไมได้ กลืนน้ำก็ลำบากมากสิงั้น  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ขอให้คุณพ่อพี่แอนหายไว ๆ นะคะ
หายไวๆนะครับ  ไหว้

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เืพื่อนดาเคยก้างติดคอ เอาออกไม่ได้
ไปรพ.เอกชน
ค่าเอาก้างออก พันสี่ เจ๋ง

ขอให้พ่อพี่แอนหายไวๆ นะคะ ไหว้
กร๊าก ขอบคุณครับ
จริงๆ พ่อไม่ได้เป็นอะไรหรอก
แค่ไม่เคยเห็นแกเข้าโรงพยาบาลเท่านั้นแหละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งั้นพ่อก็กินข้าวลำบากเลยสิพี่แอน
แอนก็เคยก้างติดคอนะ
เจ็บอยู่ 3-4 วันเลยไปหาหมอ
หมอหาไม่เจอ หมอบอกว่าสงสัยมันลงไปแล้วแหละ
คงแค่อักเสบเฉยๆ แล้วก็ให้ยาแก้อักเสบมากิน
เสียไปตั้งหลายร้อย  เอือม

ขอให้คุณพ่อแอนหายเร็วๆ นะคะ

กลืนไม่ได้ แล้วตอนนี้ทำไงล่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8