หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: แม่ป่วย..  (อ่าน 24704 ครั้ง)
ขอให้คุณแม่หายเป็นปกติในเร็ววันค่ะ ไหว้
ของให้แม่ป๋าหายไวๆนะครับ
ขอให้สุขภาพดีขึ้นเรื่อยๆครับ

อ่านแล้วนึกถึงแแม่ ถ้าแม่เป็นอะไรไป
เราจะอยู่ยังไง  ฮือๆ~

ไหว้ ขอบคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ช่วยคุ้มครองแม่ป๋าเลย์และป๋าเลย์ให้พ้นจากทุกข์ภัยนะ
มันเป็นช่วงเวลาสั้นๆเอง แต่ความรู้สึกโหมกระหน่ำแบบนี้ มันมาแบบไม่ให้เรา
ได้พักหายใจเลย ป๋าเลย์โชคดี แม่ก็โชคดี ทุกคนโชคดี และขอให้เคราะห์ครั้งนี้
ผ่านพ้นไปไวๆ
ขอให้คุณแม่ของป๋าเลย์แข็งแรงขึ้นเร็วๆนะคะ
ขอบคุณที่เขียนให้อ่านกันค่ะ  ไหว้

ขอให้คุณแม่ของคุณหายจากอาการป่วยเร็วๆนะคะ

เป็นเรื่องราวที่ เล่นเอาน้ำตาซึมทีเดียวค่ะ เพราะมีประสบการณ์แบบนี้มาก่อน

เอาใจช่วยนะคะ อย่าท้อ อย่าอ่อนแอ คนป่วยจะหายเร็วจ๊ะ

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
เพิ่งจะเปิดเข้าฟอนต์ แล้วเจอกระจู๋นี้ของป๋า

ตกใจเหมือนกันนะ

แต่อ่านจนจบ และเรื่องก็ผ่านไปได้ด้วยดี

ก็ภาวนาให้แม่ของป๋าหายป่วย
แล้วกลับมาเขียนการ์ตูนไวๆนะจ๊ะ

ยังไงซะ ก็ต้อง อายุยืนรอให้ ลูกของป๋า เรียนจบ ป โทก่อนล่ะ  กร๊าก
ขอคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก
ดลบัลดาลให้คุณแม่หายไวๆ น่ะครับ  ไหว้

คำเดียวที่ไม่อยากได้ยิน "อ้วน"
 ไหว้ ขอให้คุณแม่ของป๋าเลย์หายไวๆแล้วก็แข็งแรงเร็วๆนะคะ

นานๆ จะเข้ามาที
ตอนนี้ผมก็เดินไปกับหมอเพื่อบอกแม่ว่าจะผ่าอีกครั้ง
แต่แม่ไม่ได้ตกใจมากนัก "เหรอคะ" แม่บอก

ส่วนผมก็บอกว่า "ประมาณ ทุ่มนึงล่ะม้า"

แต่แม่กลับบอกผมกับแฟนว่า
"แล้วพวกเรากินข้าวกันรึยังล่ะ"

ผมกลับมาอ่านรอบสอง
พอถึงตรงนี้ผมก็น้ำตาคลอเลยครับ

หน้าแม่ลอยมาเลย

ไหว้ ไหว้ ขอให้คุณแม่พี่เลย์หายไวๆ สุขภาพแข็งแรงนะครับ
ขอบคุณพี่เลย์ที่แชร์ประสบการณ์ และถ้ากลับบ้าน ผมจะพาพ่อกับแม่ไปตรวจสุขภาพครับ

DiggityDaw aka วัวโหดด
 ไหว้ ขอให้แม่ป๋าแข็งแรงขึ้นเร็วๆนะครับ
ได้แต่เอาใจช่วยนะเลย์
ขอให้คุณแม่หายไวๆครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ไหว้
อ่านไปแล้วรู้สึกใจหายมาก

ขอให้คุณแม่ของป๋าเลย์หายป่วยไวๆนะครับ
ตอนนี้ก็สิบกว่าวันผ่านไปแล้วครับ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกๆคนที่ให้กำลังใจมากๆครับ และคนที่เอาของมาเยี่ยมด้วย  :046:

แม่ผมอาการดีขึ้นเรื่อยๆ ทีแรกแม่จะถามคำถามเดิมซ้ำๆบ้าง บังคับฉี่ไม่ค่อยได้
แรงพยุงตัวเองขึ้นจากเตียงก็ไม่ค่อยมี กินข้าวได้บ้างเล็กน้อย

แต่ถึงตอนนี้เริ่มเป็นปกติขึ้น อั้นฉี่ได้ เริ่มลุกเดินได้มากขึ้น ต้องประคองน้อยลง
กินข้าวเองได้แล้ว แกะไหมที่หลังหัวออกแล้ว แผลยาวประมาณคืบนึงได้
ลากจากท้ายทอยไปถึงกลางหัว  ::014::

คุยกับหมอเลยได้รู้ว่า โรคเกี่ยวกับเส้นโลหิตแตกมักจะเป็นกับคนที่แข็งแรงดี เพราะจะมีแรงขับเยอะ
แต่จริงๆเส้นเลือดจะเปราะหรือว่าแข็ง ไม่ยืดหยุ่น ตามวัยอยู่แล้ว และเป็นทุกคน

และที่แม่เป็นก็เพราะว่าเร่งว่ายน้ำจริงๆดั่งคาด รวมถึงพฤติกรรมการกินยาอย่างที่ว่า (คิดจะกินก็กิน)
เพราะการกินยาเกี่ยวกับความดันต้องกินอย่างต่อเนื่องและต้องมีวินัยในการกินด้วย

นำมาบอกกล่าวครับ

ปล.อาจจะสักสองสามวันแม่คงออกจากโรงพยาบาลได้แล้ว

ปล2 ผลจากการเข้าโรงพยาบาลครั้งนี้เลยได้ตรวจหลายโรคเลย
หลังจากนี้แม่ผมคงได้ลดอาหารมีไขมันและครอเลสเดอรอลลงไปหลายอย่าง
อาทิ ไข่แดง เค้ก เนย นม(มีไขมัน) หนังสัตว์ทุกชนิด เครื่องในสัตว์
เนื่องจากมีครอเลสเตอรอลสูง(นิดหน่อย) กับไขมัน LDL สูงนิดนึง
(ไม่แน่ใจว่าใช่ LDL หรือเปล่านะครับ อาจจะฟังตัวย่อผิด)

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ดีใจด้วยค่า  ปลื้ม

LDL ถูกแล้วค่า เป็นไขมันแบบไม่ดี
ยินดีด้วยนะคะป่าเลย์  ปลื้ม

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8