หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: แม่ป่วย..  (อ่าน 24700 ครั้ง)
 ไหว้ ไหว้
ขอให้คุณแม่พี่เลย์หายไวๆและมีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

ไม่ได้กลับมาหลายเดือนละ คิดถึงแม่ตัวเองจัง ฮือๆ~

DiggityDaw aka วัวโหดด
พี่เลย์ ยินดีด้วยที่มันผ่านไปได้ด้วยดี  ยิ้มน่ารัก

ผมอ่านแล้วน้ำตามันไหลออกมาเอง  ฮือๆ~

อ่านแล้วน้ำตาไหลทันทีเลยครับ
แล้วก็โทรหาแม่ทันที
จริงๆแกก็โทรมาวันก่อน เห็นข่าวพันธมิตร
เลยทำเป็นโทรมาถามว่าผมอยู่ไหน แล้วก็เล่นมุก
เมื่อกี้นี้ อ่านจบแล้วก็พึ่งรู้สึกว่า จริงๆแกเป็นห่วงนี่หว่า
(ทุกครั้งที่เห็นข่าวม็อบ แกจะโทรถามเสมอ
แล้วหลายๆครั้งก็อยู่ม็อบจริงๆ กร๊าก)

จริงๆก็ไม่อินกับเหตุการณ์เนื่องจากไม่เคยผ่าน
แต่ที่อิน คงเพราะร้อนตัว เนื่องจากบางทีอาจจะเป็นคนใช้ชีวิตตามใจเกิน
ไม่ได้นึกว่าใครเขาจะห่วงเลย กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
 ไหว้

... กอล์ฟจ๊ะ
ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดี และคุณแม่กลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมนะคะ
เข้มแข็งเอาไว้
ขอให้คุณแม่หายไวๆนะคะ

มาแชร์ประสบการณ์
คุณตาหนิงเคยไปกรุงเทพคริสเตียน แล้วโดนส่งตัวต่อไปจุฬาเหมือนกัน
วันนั้นวุ่นวายมาก หมอให้แอดมิด เพราะคุณตาแก่แล้ว 90 กว่าแล้ว
แล้วห้องก็เต็ม ห้องรวมยังเต็ม
ห้องพิเศษพยาบาลบอกว่าต้องจองคิวเป็นเดือนๆ
สุดท้ายต้องกลับมานอนกรุงเทพคริสเตียนอีกคืน

สุดท้ายโชคดี ที่พี่สาว(ที่เป็นลูกพี่ลูกน้อง)เค้าทำงานในสำนักราชฯ
พอจะมีเส้นสาย ขอห้องพิเศษได้
เลยได้อยู่ห้องพิเศษ(แต่ราคาไม่ได้พิเศษนะคะ  ฮือๆ~)

ใครมีญาติผู้ใหญ่ที่อายุมากๆแล้ว
หาเส้นสายโรงพยาบาลไว้ดีๆเลยนะคะ
ยิ่งจุฬา ศิริราชนี่ลำบากมากเลยถ้าฉุกเฉินเนี่ย

<3.
ป๋าเลย์จ๋า  ขอให้แม่ป๋าเลย์หายไว ๆ นะคะ   

นัทเอาใจช่วยค่ะ   ปลื้ม

ขอบคุณที่มาบอกเล่าประสบการณ์นะคะ   ไหว้

เลวยั้นเงา
วันนี้มาเยี่ยมแม่อีกเช่นกัน คราวนี้พก notebook มาด้วย แต่ทำ True wifi ไม่ได้ ปกติแล้วเค้าต่อกันยังไงน่ะครับ
ไม่ใช่ wifi hotspot ที่ร้านกาแฟนะครับ แต่เห็นมี truewifi โผล่มาใน network
แต่คอนเน็คแล้วไม่มีที่ให้ใส่ password เหมือนผมจะเห็นว่า
เวลาต่อ true จะต้องเข้าหน้าอะไรซักอย่างผ่าน browser แล้วมี user pass ซึ่งผมได้มาแล้วประมาณ 5 ชม.
หรือว่าต้องไปที่ร้านเท่านั้น  โห

ขอบคุณทุกคนมากครับที่เป็นห่วงและส่งกำลังใจให้แม่ผม
เข้าสู่วันที่สาม อาการของแม่ก็ดีขึ้นตามลำดับแต่ยังถามคำถามซ้ำๆอยู่ คงมึนหัวอยู่บ้าง
แต่ยังคล่องเหมือนเดิม แม่ผมให้ผมโอนเงินให้น้า ค่าห้องพักค่าดูแลคุณย่า (ซึ่งแกก็พักอยู่ที่นี่แหละครับ นานหลายปีแล้ว)
ลองถามแม่ว่าให้ถอนเงินจาก ATM อะไร เบอร์รหัสอะไร

แม่ก็ยังจำได้ดี คาดว่าคงไม่เป็นอะไรอย่างที่หมอว่าจริงๆ แต่ก็ยังอยู่ ICU อยู่ดี

วันนี้กะว่าจะเอากล้องไปถ่ายภาพมุมมืดที่ว่า
แต่ตอนเดินไปหาแม่ ดันเห็นคนไปนั่งรอที่มุมนั้นเหมือนกัน

เหมือนผมเห็นภาพตัวผมเองเมื่อสองวันที่แล้ว
แฟนผมก็บอกว่า เมื่อวันก่อนผมก็อยู่ในลักษณะนี้
คือบรรยากาศมันหม่นหมองเอามากๆ

จะถ่ายก็กระไรอยู่ เดี๋ยวรอว่างๆจะแวะไปครับ
แต่ขอต่อ ทรูหวีฝี ให้ได้ก่อน
ตอนนี้ใช้ Gprs ไปพลางๆก่อน

ขอบคุณครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เคยเจอสัญญาณ wifi ของ true ตามถนน เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง ขณะที่ตรง hotspot ปกติก็เข้าได้น่ะ
เลยไม่รู้ว่าทรูที่ว่าเป็นสัญญาณทรูหวีฝีของใครกันแน่ หรือเขาไม่ได้ให้เราไว้ใช้
ขอให้หายไวไวนะคะ   ไหว้

Las Noches Rubicundior
แล้วปกติเวลาป๋าเลย์อยู่ในโรงพยาบาล ป๋าอยู่ตรงไหนครับ งง หรือว่าเข้าไปในICUเลย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ไหว้ อ่านแล้วขนลุก
ขอให้แม่หายไวๆนะคะป๋า
ตอนแรกนึกว่าจะมุก แต่อ่านแล้วสะเทือนใจมาก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
แล้วปกติเวลาป๋าเลย์อยู่ในโรงพยาบาล ป๋าอยู่ตรงไหนครับ งง หรือว่าเข้าไปในICUเลย

ผมอยู่ห้องของอาม่า (พอดีแกป่วยมานานเหมือนกัน) เลยไปๆมาๆระหว่างห้องอาม่า กับ ICU สบาย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขอให้คุณแม่ของป๋าเลย์หายไว ๆ ครับ  ไหว้

ไอ้มุมมืดๆ ตรงนั้นแหละครับ คือมุมที่น่าเกลียดที่สุดของกรุงเทพฯ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8