หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: แม่ป่วย..  (อ่าน 20181 ครั้ง)
 ไหว้ เคยมีญาติชิดๆผ่านเหตุการณ์เช่นนี้เหมือนกันครับ
ขอให้คุณแม่หายไวๆ และมีสุขภาพที่แข็งแรงเช่นเดิมเร็วๆนะครับ
อ่านแล้วผมระทึกใจเต้นเหลือเกิน ตั้งแต่อ่านอาการ สิ่งที่ตรวจเจอ ความรู้สึกของป๋าเลย์
.............  ไหว้  ขอให้คุณแม่หายเร็วๆนะครับ ...

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขอให้คุณแม่ป๋าเลย์หายไวๆนะครับ  ไหว้

เคยผ่านเรื่องแบบนี้มาก่อนเหมือนกัน เศร้าเลย

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว

ขอให้คุณแม่แข็งแรงในเร็ววันครับ ไหว้

งบน้อย
ดูแลคุณแม่ให้ดีๆนะครับ ยังไงขอให้หายไวๆ

เมื่อสักปีสองปีก่อนตัวเองก็เคยอยู่ในสภาวะแบบนี้เหมือนกัน
แม่ตรวจเจอมะเร็ง ต้องยิงคีโม ต้องนอนโรงพยาบาลบ่อยมาก ช่วงนั้นไม่มีใจจะทำงานอะไรเลย
ทุกวันนี้ก็ดีขึ้นมากแล้วครับ ถึงจะต้องไปพบหมอแทบทุกเดือนเพื่อเช็คโน่นเช็คนี่ก็ตาม แต่ไม่ได้อันตรายอะไรแล้ว
...ไม่ว่าจะป่วยเป็นโรคอะไร กำลังใจจากลูกๆนี่สำคัญมาก
โดยมากพ่อแม่ไม่ค่อยกลัวตายเท่าไหร่ (เท่าที่ถามแม่ตอนนั้นนะ)
แต่เขากลัวที่จะจากไปในแบบที่ลูกหลานไม่สนใจมากกว่า
 ไหว้

Today you , Tomorrow me.
ตอนแรกนึกว่าป๋าเลย์มุก

ขอให้คุณแม่สุขภาพดีขึ้น ๆ ในเร็ววันค่ะ  ไหว้

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
อ่านแล้วจะร้องไห้ ยิ่งมาอยู่ไกลพ่อไกลแม่ ได้แค่คุยกันผ่านโทรศัพท์ กว่าจะปิดเทอม กว่าจะได้กลับ  ฮือๆ~

ขอให้คุณแม่ป๋าหายไวๆ นะคะ

คิดว่าพอจะเข้าใจความรู้สึกนิดนึง
อ่านๆ ไป แล้วภาพตอนแม่หมดสติเพราะเสียเลือดมากลอยเข้ามาในหัว
ตอนนั้นกลัวแม่ตายมากๆ เลย แต่เดือนจัดการอารมณ์ตัวเองไม่ดีเท่าป๋า
โวยวายโรงบาลแตกไปแล้วตอนนั้น

ไหว้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
โล่งอกไป ขอให้คุณแม่ป๋าเลย์หายเป็นปรกติเร็วๆนะคะ  ไหว้

กินทุกอย่างยกเว้นต้นหอมค่ะ
มีคนอวยพรให้คุณแม่หายไวๆ เยอะแล้ว
...ผมขออวยพรให้มีความสุขกับคุณแม่ ตอบแทนพระคุณท่่านดูแลท่านให้มากที่สุดละกัน  เจ๋ง
 ไหว้  บุญรักษาค่ะ
คุณแม่เคยมีอาการเส้นเลือดในสมองตีบ ตอนนั้นใจหายมาก (อายุไล่เลี่ยกับคุณแม่ของป๋าเลยค่ะ)
ตอนนี้ยังกินยารักษาอาการไปเรื่อยๆ กำลังใจสำคัญมากจริงๆค่ะ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
มาร่วมให้กำลังใจครับ
คุณแม่(ของป๋าเลย์) รีบๆ หายไวๆ นะครับ
แล้วก็อยู่ต่อไปนานๆ ให้ได้เลี้ยงหลานจนโต ไหว้

ไหว้ ขอแม่ป๋าหายไวไวนะครับ

ป๋าคะ ดูเหมือนว่ารายการ อโรคาปาร์ตี้ พฤนี้ จะเกี่ยวกับเรื่อง เส้นเลือดในสมองแตกนะคะ ป๋าลองดูสิคะเผื่อมีข้อมูลมีประโยชน์

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8