หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23

ผู้เขียน หัวข้อ: มาทายกันสิว่าในภาพคืออะไร  (อ่าน 99903 ครั้ง)
กล้วยหวีเดียว ปลายหวีเหี่ยว แหยะ
ดอกอะรูมิไร้  ฮี่ๆ

คิดว่าเป็นดอกไม้ทะเลแห้งๆ

คำเดียวที่ไม่อยากได้ยิน "อ้วน"
หากทายสิ่งนี้ได้ พี่ยอมแพ้แล้วค่ะ หมดสต๊อคแล้ว  เอือม

ดอกดาวเรือง(มั้ง)ครับ
ผิดค้าาาาาาา    ลันล้า ลันล้า

ใบ้นิดหน่อยค่ะว่า ได้มาจากเมืองจีนค่ะ

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ขอตอบว่า "ราชาวดีสีม่วง"

โวย หาข้อมูลมาสองวัน คาใจนะเนี่ย
ขอตอบว่า "ราชาวดีสีม่วง"

โวย หาข้อมูลมาสองวัน คาใจนะเนี่ย

ลันล้า ลันล้า  ไม่ใช่ค้าาา 

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ดอกไม้ทะเลตายแล้วมั้งคะ  กรี๊ดดดดด

ทายด้วย นี่อะไรฮ้า
ภาพเขียนมังกือ บนอะไรสักอย่าง ผนังเหรอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดอกไม้ทะเลตายแล้วมั้งคะ  กรี๊ดดดดด

ทายด้วย นี่อะไรฮ้า

ประตูวัดค่ะ  หยี

ดอกบัวหิมะ หมีโหด~

เวลาโดนแมงกะพรุนกัดจะต้องปีนขึ้นไปบนยอดเขาที่มีหิมะแล้วเก็บดอกบัวชนิดนี้เพื่อมาตีหัวแมงกะพรุน
ขอตอบว่าเป๋าฮื้อ

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
ตอบพี่ปุก ว่ามันคือ โอ่ง กรี๊ดดดดด
ของพี่ปุก ทายว่า "กลอง" ครับ

ชุดยูกาตะ หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ของปุกทายว่า.. ภาพบนเพดาน

ส่วนของคุณดารา ยอมแพ้ค่ะ มองยังไงก็เห็นเป็นเชือก..  ฮือๆ~

หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23