หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23

ผู้เขียน หัวข้อ: มาทายกันสิว่าในภาพคืออะไร  (อ่าน 99883 ครั้ง)
ดอกทานตะวันครับ หมีโหด~/

ตอนมันแห้งครับ แล้วนี่เม็ดยังไม่เต่งพอ มีคนเก็บมาแล้วมันเหี่ยวก่อน
...
นั่น.. วิเคราะห์เป็นคุ้งเป็นแคว  แป๊ะยิ้ม

DiggityDaw aka วัวโหดด
หากทายสิ่งนี้ได้ พี่ยอมแพ้แล้วค่ะ หมดสต๊อคแล้ว  เอือม

เป็นดอกไม้แห้งที่เหมือนจะเป็น ดอกเล็กๆ สีขาว หรือ ม่วง 
ที่ใช้ในการจัดดอกไม้อะค่ะ

เดาว่าเป็นดอกไม้ในวงศ์ Apiaceae

Las Noches Rubicundior
ปลายเชือกเหี่ยวๆ ค่ะ

ดอกเห็ด หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

เป็นดอกไม้แห้งที่เหมือนจะเป็น ดอกเล็กๆ สีขาว หรือ ม่วง 
ที่ใช้ในการจัดดอกไม้อะค่ะ

เดาว่าเป็นดอกไม้ในวงศ์ Apiaceae

ภาพที่เห็นนี้ คือจำนวนดอก 1 ดอกค่ะ คุณ เฟริน เอ๋เอามาตอนมันค่อนข้าง แห้งแล้วค่ะ ลักษณะคือ สีเขียวอ่อน ปลายเป็นสีม่วงอ่อนๆค่ะ
หากเป็นสภาพของดอกสดๆ จะมี ใยสีขาวๆ ปกคลุมค่ะ ส่วนปลายดอกจะไม่มีอะไรมาคลุมค่ะ

หยี หยี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2008, 01:26 น. โดย ดาราริกา » บันทึกการเข้า

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ดอกยิบโซครับ หยี

ดอกยิบโซครับ หยี

กร๊าก กร๊าก

ลันล้า ลันล้า  ไม่ใช่ค่ะ

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ดอกเสาวรสครับ หมีโหด~/

แหยะ

นี่ค้าาาา  ดอกเสาวรส  หยี

ดอกไม้ครับ   หมีโหด~/

แหะล้อเล่นฮะ

ไม่รู้รอฟังเฉลยดีกว่า

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
รางวัลคนชนะ ก็คือ ของที่อยู่ในรูปที่ถ่ายถูกทั้งหมด  (อิอิ)
รางวัลคนชนะ ก็คือ ของที่อยู่ในรูปที่ถ่ายถูกทั้งหมด  (อิอิ)

อะฮ้าาาา   แล้วจะรู้ค่ะว่า คุ้มแค่ไหน  เจ๋ง เจ๋ง

อะฮ้าาาา   แล้วจะรู้ค่ะว่า คุ้มแค่ไหน  เจ๋ง เจ๋ง

บ้านพร้อมที่ดินหรือเปล่าพี่ งั้นเดี๋ยวผมทำรีเสิร์ชเลย หมีโหด~
 คริคริ คริคริ

บ้านพร้อมที่ดินหรือเปล่าพี่ งั้นเดี๋ยวผมทำรีเสิร์ชเลย หมีโหด~
 คริคริ คริคริ

กร๊าก กร๊าก  กำลังทำเรื่องกู้ค่ะ  เอือม

ดอกพรมกำมะหยี่  หรือป่าวครับ   มึนตึ้บ ยากอะข้อนี่ งงไปสามวัน เดาโลด

กะจู่แนะนำตัวของตัวเอง http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,1944.msg1016900.html#msg1016900
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23