หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพฯน่าเกลียดตรงไหน?  (อ่าน 21996 ครั้ง)
 กร๊าก

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ลุยเข้าไปถ่ายเล้ย โพกผ้าไปด้วยนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สีแดงละกัน เผื่อมันให้ถ่าย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เดี๋ยวตรูจะปรับภูมิทัศน์ไอ้ตอหม้อโฮปเวลล์ดีมั๊ยเนี่ย ค้างคาใจมาตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว
ว้าว เจ๋งอะค่ะ  โห

ถ้าไปถ่ายพวกเด็กแว๊นซ์ ส่งยา คาดว่าจะไม่สามารถกลับมาในสภาพปกติ  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
เดี๋ยวตรูจะปรับภูมิทัศน์ไอ้ตอหม้อโฮปเวลล์ดีมั๊ยเนี่ย ค้างคาใจมาตั้งแต่สมัยเรียนแล้ว

กร๊าก

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
มาถ่ายแฟลตดินแดงสิครับ
มีเกือบร้อยแฟลต

ตอนเลิกกับแฟน (คนเก่า) ตรงไหนของกรุงเทพที่เคยไป น่าเกลียดหมด ฮือๆ~
แล้วเมื่อไหร่จะเลิกกันแฟนคนใหม่ล่ะจ้ะ  คริคริ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
แล้วเมื่อไหร่จะเลิกกันแฟนคนใหม่ล่ะจ้ะ  คริคริ

เ้จ้าชู้ จับได้ก็เลิกครับ (แต่ให้โอกาศปรับปรุงตัวครั้งหนึ่งเสมอ)
ของแบบนี้มันมีครั้งที่ 2 ด้วยเหรอครับ
กำลังมาเข้าใจลุงอ๋าห์
แต่เปลี่ยนเรื่องคุยกันซะแล้ว   ฮือๆๆ

หน้าแตก

เข้าเรื่องกันต่อ
ที่ลุงอ๋าห์บอกว่า พื้นที่ที่ไม่ได้ถูกออกแบบ มันเอื้อให้เกิดกิจกรรมที่น่าเกลียดได้
อันนี้ตรงประเด็นเลยครับ

เพราะพื้นที่กับกิจกรรมมันเอื้อต่อกันเสมอ
กำลังพูดถึงคำว่า "บรรยากาศ"นะครับ

ทั้งพื้นที่และกิจกรรมนั้นสามารถสร้างบรรยากาศที่น่าเกลียดได้ ลองตั้งคำถามดูอีกนิดว่า
แล้วพื้นที่ไหนละที่มีลักษณะแบบนี้
กิจกรรมไหนที่ทำให้เกิดบรรยากาศแบบนี้
เมื่อหลายปีมาแล้วครับ
ผมเข้ากรุงเทพครั้งแรก แล้วก็ทำให้ไม่อยากอยู่เลย

ผมไม่รู้จริงๆว่าเป็นแถวไหน
แต่ภาพที่เห็นคือ

อากาศร้อน
อบอ้าว
รถติด
ควันพิษ
น้ำเสียดำปี๋
คนเยอะยั้วเยี้ย
หายใจไม่ออก

ทั้งหมดนี้ปนอยู่ในภาพเดียวกัน
ตอนนั้นผมประหลาดใจสุดๆว่าคนกรุงแถวนั้นเค้าอยู่กันได้ยังไง

เท่าที่เทียบดู ถึงแม้บ้านนอกของผผมจะอากาศร้อนเหมือนกัน แต่ยังมีที่ร่มเย็นๆให้พักได้
แต่นี่ถึงเข้าไปหลบใต้หลังคา ถ้าไม่ใช่ห้องแอร์ก็ยังร้อนตับแตกอยู่ดี

แต่ก็มีหลายๆที่ที่กรุงเทพ ดูน่าอยู่นะครับ ยิ้มน่ารัก

DiggityDaw aka วัวโหดด
โฮปเวลล์ ว่าจะไปถ่ายพอดีเลย  กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7