หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ Contact Form ใน Flash  (อ่าน 14257 ครั้ง)
โอ๊วว ขอบคุณมากครับ โพสเอาไว้แล้ว ไม่ได้ดูกระจู๋นี้พักใหญ่
ไปๆมาๆก็ไม่ได้ทำไอ้ Form เมล์ใน Flash แล้วครับ พอดีลูกค้าดันเปลี่ยนใจอยากได้ Webboard พวก forum แทน
แต่เดี๋ยวว่างๆจะลองงม ทำลองดูเล่นๆครับ (เพราะอยากจะทำเป็นเหมือนกัน)

ขอ link ของเวบให้หน่อยได้ไม๊ครับ แบบว่า Host ที่เช่าอยู่กำลังจะหมดสิ้นเดือนนี้อะ

วันนี้ผมโทรไปคุยกับ Technician Support เค๊าก็บอกว่าเดี๋ยวจัดการให้ แล้วให้ผมรอ

การติดต่อทั้งเมล์ ทั้งทางโทรศัพท์ ก็รอไปเถอะ...ยังไม่ติดต่อมาเลย เซ็งจัง...

ช่วยรบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ...

www.facthosting.com
ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อูย...

Today you , Tomorrow me.
ทาง Host เค้าแก้ปัญหาให้แล้วครับ ผมทดสอบแล้ว ก็โอเค..ส่งได้

เรื่องของเรื่อง ก็คือต้องแจ้งทาง Hosting ให้ configure ค่า smtp ให้นั่นหละครับ

ถึงจะใช้งานฟอร์มเมล์ของเราได้..แต่ผมก็เจอปัญหาใหม่อีกหละ คือเวลาที่เมล์ส่งไป

ถึงที่เมล์ Server ของเวบเรา(ผมใช้ Outlook 6 ในการเช็คเมล์นะครับ) ผลที่ได้คือ

มันแสดงทั้งภาษาไทยและภาษาต่างดาวเลย แก้ Encode เป็น

Content-type: text/html;  charset=windows-874 หรือ UTF8 ก็ไม่หายครับ

ทำไงต่อดีหละครับเนี๊ยะ....

อ้อ..สำหรับ Hosting ใหม่ที่แนะนำของ..คุณโอ้เอ้..ต้องขอขอบคุณมากครับ

ผมกำลังจะจดทั้งโดเมนใหม่และเช่า Hosting ใหม่อย่างน้อย 2 ชื่อภายใน 2-3

เดือนนี้ แล้วจะติดต่อไปสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมอีกครั้งนะครับ.... เจ๋ง

เมลล์จากฟอร์มเหรอครับ

ลองเซทค่า encoding ที่ใช้ในการส่งก่อนนะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 [2]