หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งชื่ออะไรดี (ได้ชื่อแล้ว ทอศิลป์)  (อ่าน 99595 ครั้ง)
แบบบ้านๆเลย
โรงเรียนสอนวาดรูปครูโอ๋

เกย์ออก - เรียนที่ไหน
กรี๊ดดดดด - เรียนโรงเรียนครูโอ๋

เจ๋ง
+ ไปก่อน

แต่ที่โรงเรียนเด็กเรียกผม ครูแว่น  ยิ้มน่ารัก

โรงเรือจ้าง~  หยี
ล้อเล่นนะเฮีย ใจผมถ้าเปิดโรงเรียนใหม่
แบบศิลป์ๆ คงเอาเทือกๆ นั้น เหมือที่คนอื่นเสนอมาแหละ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
โรงเรือจ้าง~  หยี
ล้อเล่นนะเฮีย ใจผมถ้าเปิดโรงเรียนใหม่
แบบศิลป์ๆ คงเอาเทือกๆ นั้น เหมือที่คนอื่นเสนอมาแหละ

55555

ผมคิดไรไม่ออกเลย
ถึงเอามาถามตั้งชื่อนี่แหละ

วาดเขียนนิสม นะลุง ไม่ใช่นิสมเฉยๆ

วาดเขียนnism

กำลังโหลดข้อมูล .....
โรงเรียนเล่นสนุก
โรงเรียนหรรษา
 กรี๊ดดดดด

จริงๆ ตอนแรกจะเสนอ โรงเรียนวาดเขียน
แต่อ่านที่ลุงโอ๋บอก ก็เป็นอันจบๆ ใช้ชื่อนี้ไม่ได้ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
วาดเขียนนิสม นะลุง ไม่ใช่นิสมเฉยๆ

วาดเขียนnism

ไม่เอาคำว่า วาดเขียน เลยไง
เพราะ พอวาดเขียนปุ๊บ เป็นชื่อลูกผมปั๊บ

โรงเรียนเล่นสนุก
โรงเรียนหรรษา
 กรี๊ดดดดด

จริงๆ ตอนแรกจะเสนอ โรงเรียนวาดเขียน
แต่อ่านที่ลุงโอ๋บอก ก็เป็นอันจบๆ ใช้ชื่อนี้ไม่ได้ ฮือๆ~

เล่นสนุก
หรรษา

ดีนะไม่มี กระปุก  ฮี่...

ไม่เอาคำว่า วาดเขียน เลยไง
เพราะ พอวาดเขียนปุ๊บ เป็นชื่อลูกผมปั๊บ
งั้นก็เอาคำอื่นใส่เลย ผมว่าดีออกเอาชื่อลูกมาตั้ง  กรี๊ดดดดด

งั้นก็เอาคำอื่นใส่เลย ผมว่าดีออกเอาชื่อลูกมาตั้ง  กรี๊ดดดดด

ดีๆ ผมก็ว่าดี
แต่ไม่เอาไง

มันมีหุ้นด้วย
เอากลางๆ ดีกว่า

สนุกศิลป์
สนุกฝัน
ทอฝัน
ทอศิลป์

งบน้อย
ออ มีหุ้นอื่นนี่เอง ผมนึกว่าของลุงทั้งหมด
 ลันล้า

สนุกศิลป์
สนุกฝัน
ทอฝัน
ทอศิลป์

สนุกฝัน เข้าทีๆ
ส่วนชื่ออื่นซ้ำ คนอื่นหมดละมั้ง
+

ผมชอบชื่อทอฝันล่ะ

งบน้อย
สะบัดสบาย (มาจากสะบัดเส้นสบายใจ)
ระบัดระบาย (ย่อจากระบัดเส้นระบายสี)

จิตรศิลป์ (แผลงจากจิตรกรรม)
ระบายใจ
 หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 18