หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเสียงใน page flip ใครก็ได้ช่วยผมที  (อ่าน 1898 ครั้ง)
ผมใช้ page flip ของคุณ macc มาใช้อ่ะครับ

แล้วก็อยู่กับมันมาเป็นเดือนแล้ว ปรับเปลี่ยน แกะจนเป็นที่พอใจ

แต่แบบ ติดอยู่อย่างเดียวคือ

พอเขียนโค้ดให้มันดึง ไฟล์ mp3 มาเป็นเพลงแบคกราวน์ แล้วพอหน้าที่มันมีวิดีโอ ผมอยากจะเพลงแบคกราวน์มันหยุด

แล้วเล่นเสียงในวิดีโอครับ คือตอนนี้มันเล่นเสียงซ้อนกัน

ลองใช้ stopallSound แล้วมันก็หยุดหมดทุกเสียงเลย

ใครพอเขียนได้ ช่วยผมทีนะครับ ว่าต้องเขียนโค้ดยังไงแล้วต้องวางบนเฟรมไหน

{   music = new Sound ();
   music.attachSound("Glen")
   music.start(1,50)
}   

คือผมวางโค้ดนี้เพื่อเรียกเพลงในเฟรมแรกครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
ลองเอาโค๊ดนี้ไปแปะไว้หน้า ที่มีไฟล์วีดีโอดูครับ

music.setVolume(0); (ในกรณีที่ไม่ต้องการให้เพลงหยุดเล่น) หรือ
music.stop();(ในกรณีที่ต้องการหยุดเล่นไฟล์เสียงนั้นๆ)

L orem ipsum dolor sit amet, consectetuer adipiscing elit. Quisque sit amet nibh. Aliquam eget nibh vel nisi fermentum nonummy. Pellentesque est tellus, blandit nec, lacinia vitae, facilisis blandit, tellus.
หน้า: [1]