หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10

ผู้เขียน หัวข้อ: อีพชา อาชีพ  (อ่าน 31847 ครั้ง)
เหมือนความรักชนะทุกอย่างเลย  เกย์ออก
โห โห โห หวานซะ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ
 คริคริ

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
ทำงานที่ชอบและได้ตังค์  มีความสุขที่สุดเลยครับ

แต่ตอนนี้ จะอยู่ในช่วงทำงานที่ชอบและไม่ได้ตังค์เป็นอะไรที่ทุกข์เหมือนกันครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ทำงานที่ชอบและได้ตังค์  มีความสุขที่สุดเลยครับ

แต่ตอนนี้ จะอยู่ในช่วงทำงานที่ชอบและไม่ได้ตังค์เป็นอะไรที่ทุกข์เหมือนกันครับ

เข้าใจความทุกข์เลยค่ะจักรี พี่เคยอยู่ในสภาพที่แบบว่ารับงานนอกเพื่อเอาเงินมาเป็นค่ารถไปทำงานที่เรารักอ่ะค่ะ..
แต่ทุกวันนี้ เลี้ยงตัวก่อนนะคะ เวลาลำบากมา มันพึ่งใครไม่ได้เลยเนอะ..
ส่วนอาชีพแอ้ก็มนุษย์เงินเดือนธรรมดาๆ คนหนึ่งค่ะ  ยิ้มน่ารัก

เคยดิ้นรนหนีไอ้คำว่ามนุษย์เงินเดือนนี่เหลือเกิน แต่ตอนนี้ ฝันหาทุกวันไม่เว้นวาย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

มิเว้นแซด

ว้า หมดซะแล้ว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ก็ ไอ้มนุษย์เงินเดือนนี่แหละที่มันบอกให้เรารุ้ว่า  เดือนหน้าเราจะมีเงินก้อนนึงนะ ดังนั้น รอ รอ  ดีกว่าไม่มีให้รอตั้งเยอ ตอนนี้ก็ยังเฝ้าฝันหามิเว้นเหล้า (เอ้า ต่อได้อีกแนะ)

ทำงานที่ชอบและได้ตังค์  มีความสุขที่สุดเลยค่ะ  ยิ้มน่ารัก

แต่ตอนนี้ จะอยู่ในช่วงทำงานที่ชอบและได้ตังค์ไม่ค่อยเยอะเป็นอะไรที่ทุกขนิดๆ์เหมือนกันค่ะ
  ยิ้มน่ารัก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เข้าใจความทุกข์เลยค่ะจักรี พี่เคยอยู่ในสภาพที่แบบว่ารับงานนอกเพื่อเอาเงินมาเป็นค่ารถไปทำงานที่เรารักอ่ะค่ะ..
แต่ทุกวันนี้ เลี้ยงตัวก่อนนะคะ เวลาลำบากมา มันพึ่งใครไม่ได้เลยเนอะ..
ส่วนอาชีพแอ้ก็มนุษย์เงินเดือนธรรมดาๆ คนหนึ่งค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ผมทำงานประจำ เพื่อเอาตังค์ไปใช้เป้นค่ารถของงานนอก

อนาถกว่ากัน เยอะ  แป่ว แป่ว แป่ว แป่ว
ก็ ไอ้มนุษย์เงินเดือนนี่แหละที่มันบอกให้เรารุ้ว่า  เดือนหน้าเราจะมีเงินก้อนนึงนะ ดังนั้น รอ รอ  ดีกว่าไม่มีให้รอตั้งเยอ ตอนนี้ก็ยังเฝ้าฝันหามิเว้นเหล้า (เอ้า ต่อได้อีกแนะ)

ก็อยากจะเปลี่ยนอาชีพไปบริหารกิจการของตัวเอง จะเป็นขายส้มตำหรือทำนา ฯลฯ ก็ได้ทั้งนั้น
แต่ที่ไม่กล้าก็เพราะติดว่าทุกวันนี้เงินเดือนยังรอเราอยู่ข้างหน้าค่ะ..
ซักวันหนึ่งนะ จะเลิกเป็นมนุษย์เงินเดือนให้ได้

(กลัวแต่จะต้อง) ไปเป็นมนุษย์เงินราย 2 สัปดาห์แทน (กลายเป็นพนักงานรายวัน จ้างชั่วคราว เอ้า.. ไปกันใหญ่) อ๊าง~

เคยดิ้นรนหนีไอ้คำว่ามนุษย์เงินเดือนนี่เหลือเกิน แต่ตอนนี้ ฝันหาทุกวันไม่เว้นวาย

ตูเลยมาทำงานประจำควบไปด้วยนี่ไง

มีทั้งเงินเดือนประจำ ทั้งบริษัทตัวเองที่มีเงินก้อนเข้ามา ถึงงานไม่สม่ำเสมอ ก็ยังอุ่นใจได้เงินประจำจากอีกบริษัท อืมมมมห์

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
รับราชการ ครับ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
Jumper ครับ โดดเรียนมันทุกวันเลย เอือม

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

โอ้วววว พี่ผู้พัน .. ฮี่ๆ

My handsomeness is toxic to all chics.. :P

เท่ ที่สุด กรี๊ดดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10