หน้า: 1 2 [3] 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: สารพัดแมลง มาดูกันค่ะ  (อ่าน 36611 ครั้ง)
+ krab  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
เคยมีคนบอกว่า..

ถ้าถ่ายพวกแมลงบินกลางอากาศแล้วปีกไม่เบลอนี่
ถือว่าผ่านเลเวล 4 macro แล้วนะ

เลเวล 5 รู้สึกว่าถ่ายอะไรนะ
เอ่อ แมลงปอกำลังบินผสมพันธุ์อ่ะ หายากและถ่ายยากในเวลาเดียวกัน
แมลงยักษ์  หยี

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
สีรูปชายคลองสวยนะผมว่า คุมโทนเชียว

ของผมมีถ่ายชลธิชาอยู่บ้าง ขอเอามาแปะไว้ที่นี่ด้วย

ไม่สวย แต่ไม่ค่อยเจอแบบนี้ (มั้ง)

โห.....  เหวอ เหวอ

ของจริง 

+ ให้นะค้า เจ๋ง

เพราะไม่เคยเห็นจริงๆค่ะ

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
เคยมีคนบอกว่า..

ถ้าถ่ายพวกแมลงบินกลางอากาศแล้วปีกไม่เบลอนี่
ถือว่าผ่านเลเวล 4 macro แล้วนะ

เลเวล 5 รู้สึกว่าถ่ายอะไรนะ
เอ่อ แมลงปอกำลังบินผสมพันธุ์อ่ะ หายากและถ่ายยากในเวลาเดียวกัน

เค้ามีเป็นขั้นๆด้วยหรือคะ  งง

แป๊ปนะคะ หาก่อนค่ะ จำได้ว่าเคยถ่าย  หยี

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
 หยี
สีรูปชายคลองสวยนะผมว่า คุมโทนเชียว
ของผมมีถ่ายชลธิชาอยู่บ้าง ขอเอามาแปะไว้ที่นี่ด้วย
ไม่สวย แต่ไม่ค่อยเจอแบบนี้ (มั้ง)

ถ่ายชลธิชา!!!

โวย

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
+ krab  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
มาแว้วววว ค่ะ

แง้ๆๆๆๆ  ได้มาแบบอีกตัวยังไม่เห็นเลยค่ะ บังขอนไม้อยู่ แต่ มีสองคู่เชียวนะคะ

หยี

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ลันล้า ลันล้า

ไหว้

พี่ดาราลืมสนิทใจเลยค่ะ

ลืมอะไรเหรอครับ งั้นเหรอ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ลืมอะไรเหรอครับ งั้นเหรอ

ลืมว่า + ได้ด้วยค่ะ พี่ดาราไม่ค่อยคุ้นเท่าใหร่ค่ะ  (แจ๋ว แจ๋ว)

ผมหมายถึงคนข้างบนสุดนู่นน่ะครับ เค้าบวกไม่ได้เลยยังมาโพสว่า + ฮือๆ~

เสียดายค่ะ ตรงลำธารเป็นสีแดง มันเลยกลืนกันหมด  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ผมหมายถึงคนข้างบนสุดนู่นน่ะครับ เค้าบวกไม่ได้เลยยังมาโพสว่า + ฮือๆ~

ใช่ไงคะ แอบขำตั้งนาน แต่ไม่กล้าแซวค่ะ

หูย แมงปอนางแบบ  กรี๊ดดดดด
พี่ดาราคงใจดีมากเลยเนอะ บรรดาสัตว์เล็กสัตว์น้อยไม่บินหนีเลย

ผมสิ แค่กระดิกตัวมันหนีหมด ฮือๆ~

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6