หน้า: 1 [2] 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: สารพัดแมลง มาดูกันค่ะ  (อ่าน 36604 ครั้ง)
สีสดดีจัง สวยทุกรูปเลย  โห

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
แล้วเราจะเอาเต่าจากไหนมาแจมล่ะเนี่ย  หมีโหด~

Today you , Tomorrow me.
แล้วเราจะเอาเต่าจากไหนมาแจมล่ะเนี่ย  หมีโหด~

อิอิ  ความจริงแล้ว มันอยู่ใกล้ตัวเรามากเลยค่ะ
แค่มองดีๆ รูปพวกนี้ดาราได้มาหน้าบ้านเองค่ะ

ตรงที่มีหญ้า พวกเขาจะอยู่ และพอแดดออก เราจะเห็นมันได้ชัดค่ะ

ดารารอดูรูปอยู่นะคะ

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!

การถ่ายภาพแมลง โฟกัสต้องแม่นค่ะ แน่นอนว่ายากเพราะสัตว์เคลื่อนไหวตลอดเวลา

ให้เซตกล้องไปที โฟกัสสิ่งเคลื่อนไหว จะช่วยได้ระดับหนึ่งค่ะ

ชัตเตอร์สปีดไม่ต้องเร็วมาก จะได้เห็นว่ากำลังบินอยู่

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
งั้นผมเอามังกรมาแจมแล้วกัน  แหยะ

ต่อด้วยแตน  หยี

ไม่ใช่แตน ทำแทนไม่ได้  ลันล้า ลันล้า

เจ๋งค่ะ  เจ๋ง

หยี

แมลงปอสีแดง หากเป็นตามทุ่งนา(บ้านนอกมากค่ะที่ดาราอยู่) สีจะแดงสดกว่านี้ค่ะ
ตัวนี้น่าจะมาอยู่ในเมืองนานแล้ว สีเลยซีดๆค่ะ  หยี

ชัดเจนเลยครับ  กรี๊ดดดดด

ผึ้งบ้าง  (อิอิ)

สวยๆ ทุกรูปเลยครับ ว่างๆจะลองถ่ายดู
มาแปะไว้ก่อนครับเดี๋ยวหามาลงมั่ง

รูปพี่ดาราสวยมากครับ  เจ๋ง
 + ให้ค่าสวยเกิน

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
 มีม้าอยู่รูปนึงครับ  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ม้าแลงปอ  แหยะ

มีรูปเก่าครับ ถ่ายด้วยกล้องฟูจิเอฟสิบป๊อกแป๊ก
มุมสูง

มุมต่ำ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
  กรี๊ดดดดด พี่ลุงอ๋าห์มีทั้งมุมสูง ต่ำ

ผมมีรูปตั้ง กับ รูปนอน อันนี้รูปนอนครับ  อืมมมมห์

สีรูปชายคลองสวยนะผมว่า คุมโทนเชียว

ของผมมีถ่ายชลธิชาอยู่บ้าง ขอเอามาแปะไว้ที่นี่ด้วย

วันก่อนนั่งทำงานอยู่ดีๆ มองออกไปที่ชานเห็นม้าแลงปอหนึ่งตัว
ก็เดินออกไปถ่ายรูป

แล้วก็มีมาเกาะเพิ่มอีกตัว

เป็นสองตัวแล้ว

แล้วก็มาเพิ่มอีกตัว

สงสัยแมงปอแถวนี้ชอบถ่ายรูปแฮะ
อืมมมมห์

ไม่สวย แต่ไม่ค่อยเจอแบบนี้ (มั้ง)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กรี๊ดดดดด แบบเกาะเรียงกันสามตัว เว้นช่องไฟเสียด้วย สวยครับ หลังเบลอเน้นตัวนายแบบมาเด่นดีเชียวครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6