หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: รัก Wall-E กันมั๊ยครับ? (สปอยล์นิดๆครับ)  (อ่าน 12192 ครั้ง)
ผมดูสองเรื่องเทียบกันเลยครับ ระหว่าง kang fu panda กับ Wall-E
มันทำให้ผมเริ่มมีใจให้กังฟูแพนด้าครับ

กังฟูแพนด้า นั้นถึงโครงเรื่องและสาส์นแนวคิดจะอ่อนกว่า Wall E
แต่เพอร์ฟอร์มานซ์ นี่วอลล์ อี หนาวๆร้อนๆได้เลยนะครับ
เพราะกราฟิกฉากต่อสู้สวย ได้อารมณ์มาก

แต่อาร์ตไดเรคชั่นขงวอลล อี กินขาดจริงๆ

DiggityDaw aka วัวโหดด
ก็ลองให้สองค่ายนี้ทำแนวเดียวกันแข่งกันสิครับ หยี

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ก็ลองให้สองค่ายนี้ทำแนวเดียวกันแข่งกันสิครับ หยี

เนาะ  หมีโหด~

รู้ดำรู้แดงกันไปเล้ยยย  อู้ย.. อู้ย..

DiggityDaw aka วัวโหดด
pixar เก่งจริงๆ ทำให้ผมรู้สึกว่า อีฟ สวยได้ ในรูปทรงไ่ข่  เจ๋ง
ยังไม่ได้ไปดูเลย เป็นอีกเรื่องที่อยากดูมาก เจ๋ง

ดูแค่ wall E อ่ะ กังฟูแพนด้ายังไม่ได้ดู

ชอบหนังสั้นตอนเปิดด้วยอ่ะ
สนุกน่ารักมาก
ดูแล้วทั้ง 2 เรื่อง ดูเรื่องหนึ่งหลายรอบ สนุกมากคะ

ชอบทั้งกังฟูแพนด้า กับ wall e เลย แต่มันคนละอารมณ์ คนละสไตล์

ให้เทใจ ขอเทให้ wall e คะ่แม้จะไม่ตลกเท่ากังฟูแพนด้า แต่อารมณ์ ที่หนังสร้างออกมา มันอยู่ในใจนานกว่า ยังคิดถึง wall e ที่ทำตาปริบๆ เอามือจิ้มไปมา ทำไมสร้างกล่องเหล็กให้มันมี ความรู้สึกได้น่ารักขนาดนี้เนี้ย

-*- แต่ไม่ชอบ อีฟ อีฟชอบดุ wall e 555555555
หน้า: 1 2 [3]