หน้า: 1 2 3 [4] 5

ผู้เขียน หัวข้อ: คำแนะนำสำหรับคนที่อยากทำฟอนต์  (อ่าน 94432 ครั้ง)
ครายทามงายม่ายรู้ แต่ตูวาดมันบน FC นั่นแหละง่ายกว่าวาดบน Illustrator แล้ว Copy มาอีก...มันจบในตัวอ่ะ กึ๋ยๆ
โห .. โห แล้วคนไม่มีสแกนเนอร์ล่ะคับ  เศร้า  ทำงัยล่ะ .... แย่สิ .. เศร้า ฮือๆ~
ไม่มีสแกนก้อเซ็งสิพี่น้องครับ...นึกไม่ออกจะเริ่มงัยย ... !!!  ฮือๆ~ ฮือๆ~ แบร่
ก็ใช้ฟอนต์แล็บสิครับ  ฮิ้ววว
มีคอม มีเมาส์ มีโปรแกรม มีความคิด ก็ทำได้แล้วค่ะ

โหลดโปรแกรมไม่สะเร็จทามไงดี
ก็โหลดให้เสร็จสิครับ
ระหว่างนี้ก็ฝึกใช้ภาษาไทยแบบไม่วิบัติไปก่อน จะทำฟอนต์ทั้งที ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตัดหน้า   อี๋~ อี๋~

กินรอบวง
ขอโทษนะครับ...คือผมเขียนตัวอักษรใน Illustrator เสร็จแล้ว จะเข้าไปทำในฟ้อนต์แล็บยังไงครับ ให้ตัวอักษรที่เขียนกลายเป็นฟ้อนท์ แล้วฟ้อนต์แล็บนี่ดาวน์โหลดได้ที่ไหนครับ...อาจารย์ผมบอกว่าดาวน์โหลดได้ที่เวปนี่ครับ
อาจารย์คงบอกผิดแล้วล่ะครับ  ง่ะ
ผมน่าจะจำผิดเองมากกว่าครับ ขอโทษด้วยนะครับ
เวลา copy มาทำยังไงคะ มัน import ไม่ได้ น่ะค่ะ
ใช้ fontlab 5 demo ค่ะ  ไหว้
http://f0nt.com/readme/

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หวัดดีคร้า...แต่หนุว่าวาดในคอมก็ด้ายเน้อ(เหราะเรามะมีสแกน ฮือๆ~)คนที่จะวาดในคอมต้องมีเมาส์ปากกานะจ๊ะ :33:ถ้ามีก็ฉลุยวาดได้เหมือนใช้ดินสอเร้ย
 หื่น หื่น หื่น
แน่งน้อยค่า[/color]

อยากทำได้มั่ง  เปิดสอนเป่า

อยากเรียนๆๆๆๆ  หุหุ
 (อิอิ) (อิอิ) (อิอิ)

เกิดมาทำไรไม่เป็นหรอก  เพิ่งจามาเป็นตอนโตนี่แหละ
หน้า: 1 2 3 [4] 5