หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: คำแนะนำสำหรับคนที่อยากทำฟอนต์  (อ่าน 94423 ครั้ง)
เค้าทำกันอย่างนี้หรอกหรอ
เบลล์มานั่งวาดในอีรัตน์หมดเลยแล้วก๊อบข้ามไปฟอนต์แลบ
555 มาคิดๆดู
เหมือนทำอ้อมโลกเลยเนอะ

ถ้าชอบงานแบบนี้ จบ ม.6 แล้วต้องเข้าคณะอะไรหรอ งั้นเหรอ.....พี่ๆ ที่นี่เรียนคณะอะไรกันคะ....อยากเข้ามั่ง ยิ้มน่ารัก
เค้าทำกันอย่างนี้หรอกหรอ
เบลล์มานั่งวาดในอีรัตน์หมดเลยแล้วก๊อบข้ามไปฟอนต์แลบ
555 มาคิดๆดู
เหมือนทำอ้อมโลกเลยเนอะ

ยังงี้ก็เร็วสุดๆ แล้วนี่ครับ เร็วกว่าสแกนแล้วเอามาแต่งอีกนะ

ถ้าชอบงานแบบนี้ จบ ม.6 แล้วต้องเข้าคณะอะไรหรอ งั้นเหรอ.....พี่ๆ ที่นี่เรียนคณะอะไรกันคะ....อยากเข้ามั่ง ยิ้มน่ารัก
คณะสายออกแบบครับ
ลองดูพวกมัณฑนศิลป์ หรือนิเทศฯ ดู

แต่ถ้าสนใจ ใจรักซะอย่าง
ก็เรียนอะไรก็ได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณค่าอิอิ (แจ๋ว แจ๋ว) เจ๋ง
ไม่เป็นไร ค....
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2007, 22:48 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

คือว่า........ :06:อยากจะรู้ว่าโปรแกรม Fontlab มันโหลดได้ที่ไหนเหรอครับตอบด้วยน่ะครับ
ใคร เก่งบ้างค่ะ สอนหนูทาม ฟอนต์หน่อย ค่ะ จะใช้โปรแกรม FontLab Studio 5.0  ทามค่ะ ขอ บอกแบบ ละเอียด ได้ยิ่งดีนะค่ะ  หรือ ใครแนะนำ การทำฟอนต์ แบบ ง่ายโดยโปรแกรมอื่นก็ได้ ค่ะ   กรี๊ดดดดด

แล้วก็ ใครที่เก่ง ช่วยหนู หา คำ นิยาม เกี่ยวกับ ฟอนต์ หน่อย ค่ะ   กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ขอบคุณมาก นะ ค่ะ   ลันล้า  ลันล้า  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด  กรี๊ดดดดด
หนูทาม นะค่ะ งง

เคารพคนถาม แล้วเขาจะเคารพคุณครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 :33:หนูอะออกแบบฟอนต์ไว้หละ เป็น รูป ภาพใน คอมพิวเตอร์ แล้ว ค่ะ แล้ว จะ เอา รูป ภาพทามเป็นฟอนต์ได้ งัยค่ะ  แล้ว โปรแกรม FontLab Studio 5.0  ทามได้ ปะ ค่ะ ถ้าได้ สอนหนู ทามหน่อยนะค่ะ

ถ้าทามไม่ได้ สอน บอกทีค่ะ ว่า จะต้องใช้โปรแกรม อะราย แล้ว ทามงัย ด้วยนะคับ  บอก ที่โหลดโปรแกรมห้ายหนู ด้วยนะ ค่ะ   ลันล้า กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด  ขอบคุณค่ะ  ลันล้า
ก่อนอื่นหนูไปฝึกภาษาไทยให้ดีกว่านี้นะครับ
แล้วก็ไปอ่านวิธีทำในหน้าบทความของเว็บนี้แหละ
เสร็จแล้วค่อยโพสต์ถามรายละเอียดในส่วนที่สงสัยในบ๐ร์ด ว.เทคนิค

แต่ขอภาษาไทยแบบไม่วิบัตินะครับ

จะ ค่ะ หรือจะครับ เอาซักอย่างนะครับ

ทำ   ไม่ใช่ ทาม
ไง  ไม่ใช่ งัย
มัย   ไม่ใช่ ไม เอ๊ย ไม ไม่ใช่ มัย

คือว่า........ :06:อยากจะรู้ว่าโปรแกรม Fontlab มันโหลดได้ที่ไหนเหรอครับตอบด้วยน่ะครับ

ซื้อเอาครับ ......กระซิบ พันธุ์ทิพย์น่ะ  เกย์แอบ
ซื้อเอาครับ ......กระซิบ พันธุ์ทิพย์น่ะ  เกย์แอบ

มิยาบิไหมพี่ เพิ่งมาใหม่ (กระซิบ)
 หื่น หื่น หื่น หื่น (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก) ลันล้า ลันล้า ลันล้า ลันล้า ลันล้า ลันล้า เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ เกย์แอบ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 [2] 3 4 5