หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำถ้าจะออกแบบ font ค่ะ  (อ่าน 7206 ครั้ง)
ทำไมพี่โอ๋นึกถึงแว่นละครับ

ตอนผมอยู่ คนใส่แว่นโคตรน้อยเลยนะครับคณะนี้  (อิอิ)

ไม่รู้ครับ
แค่นึกถึง

สาวๆบัญชีจุฬาฯ ตอนนี้ มีแต่สาวคอนแทคเลนส์ สีสดใส

แต่สาวๆเยอะนะครับ  (อิอิ)
ว้าวๆ เข้ามาอีกที กูรูมาช่วยตอบกันเพียบ อิอิ  (แจ๋ว แจ๋ว)

ขอถามอีกนิดนะคะ ตอนนี้ได้ข้อมูลที่รวบรวมจากแบบสอบถามมาแล้ว

ซึ่งแยกข้อมูลออกเป็น 2 ส่วน คือ ส่วนที่ถามความคิดเห็นที่มีต่อคณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาฯ กับ ส่วนที่ถามความคิดเห็นที่มีต่อภาคการตลาด ในคณะเดียวกันนี้

ปรากฎว่า มี characterlistic ที่ต่างกันเล็กน้อย ประมาณว่าถ้าเป็นภาคการตลาด จะดูคล่องแคล่ว ปราดเปรียว ทันสมัยกว่า

ถ้าจะยังคงออกแบบ font ชุดเดียวกัน แล้วค่อยเอา font ชุดนี้มาใช้ในการออกแบบ logo ชื่อคณะฯ หรือภาคฯ ให้สอดคล้องตาม characterlistic จะได้ไหมคะ (ใช่เรียกว่าเป็น topography ไหมคะ ไม่ค่อยเข้าใจศัพท์คำนี้เท่าไร)

ขอบคุณมากๆๆ อีกทีค่ะ  ยิ้มน่ารัก

หน้า: 1 [2]