หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 277

ผู้เขียน หัวข้อ: ท้องฟ้าบ้านคุณสีอะไรมั่งคะ  (อ่าน 1116595 ครั้ง)
อลังการ  เกย์ออก +

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
เมื่อวานนี้ท้องฟ้าสวยจริงๆค่ะ

ขับรถไปมองท้องฟ้าไป รถเกือบชน
..แถมเป็นบ้าพูดอยู่ในรถคนเดียว
"ฟ้า โคตรสวยเลย!!" แหยะ

ไฟไหม้เมฆ  โห

ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
บนเครื่องบินค่ะ

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
ท้องฟ้ายามเย็นบนทางหลวงในประเทศ ฟิลิปปินส์ค่ะ  หยี

หยี

ท้องฟ้ายามอัสดง ในนครเซี่ยงไฮ้ค่ะ  หยี

ต่างประเทศ แต่ก็ฟ้าเดียวกัน  หยี

Today you , Tomorrow me.
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ฟ้าใส ใส คับป๋ม

เข้ามาชมการวางตัวอักษรของพี่ดารา เริ่มเข้าทีละ ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ท้องฟ้ายามอัสดง ในนครเซี่ยงไฮ้ค่ะ  หยี

รูปนี้สวยครับ วางตัวหนังสือโอเคเลย   ปลื้ม

รูปโฆษณา ซันซิล ที่มีหน้าคนรูปเล็ก แวปแรกเหมือนพี่โบว์เลย  กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด ชอบท้องฟ้าบนเครื่องบิน ท้องฟ้ายามอัสดง กับ ฟ้าใส ใส ของพี่ดารา

เมื่อเย็นนี้

10-20+cpl ครับ

ชอบอันนี้แหละ  เจ๋ง
ดึงสีโดยใช้ CPL แล้วต้องปรับอะไรเพิ่มใน ฟตช อีกมั้ยชาร์ป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2008, 09:31 น. โดย แอนค่ะ » บันทึกการเข้า

ดาราไปมาดั่งลมพัด จริงๆ
ตามการวางตัวหนังสือเหมือนกัน
ส่วนเรื่องถ่ายรูปเป็นเทพไปแล้ว

ของชาร์ป เร่งพลังไวจริงๆ  เจ๋ง

เมื่อวานนี้ออกมาจากบริษัท มองไปบนฟ้าแ้ล้วตกใจ

ฟ้าอีกด้านนึงสีเทาดำทะมึนมาเลย

แต่อีกด้านใสซะ (เห็นพระจันทร์ แต่ไม่ทันได้ถ่ายมา -*-")

ปล. รูปจากโทรศัพท์นะคะ nokia 6260

กรี๊ดดดดด เมื่อวานเห็นคล้ายๆกวางเลย แดดส่องตึกเป็นสีทองแต่ฉากหลังเป็นฟ้าคริ้ม
เสียดายไม่มีกล้อง  ฮือๆ~

ขอบคุณครับ ฟ้าพี่ดาราสวยมาก  กรี๊ดดดดด

แอบอ้าง
ดึงสีโดยใช้ CPL แล้วต้องปรับอะไรเพิ่มใน ฟตช อีกมั้ยชาร์ป

ใช้ CPL แล้วฟ้าขอบด้านบนจะเข้มครับ ส่วนตรงใกล้ๆพระอาทิตย์ CPL ช่วยไม่ค่อยได้เท่าไร
ปรับใน ฟตช ใช้ channel mixer>คอนเทรส>color balance ครับ
อีกรูปหนึ่ง

ใช้วิธีเดียวกับข้างบนแล้วแต่เพิ่ม cuvrer s (พิมพ์ไงนะ) เฉพาะส่วนลำแสงให้มันเด่นขึ้นครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 ... 277