หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ link ไปไฟล์อื่นแล้วเปิดหน้าต่างใหม  (อ่าน 12806 ครั้ง)
 (เหงื่อแตกพลั่ก) ทำ link ไปไฟล์อื่นแล้วเปิดหน้าต่างใหม่ซ้อนกัน2อัน ของเก่ายังเปิดอยู่ ทำไงคร้าบบบบบบ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
   (เหงื่อแตกพลั่ก) ทำ link ไปไฟล์ swf อื่นแล้วเปิดหน้าต่างใหม่ซ้อนกัน2อัน ของเก่ายังเปิดอยู่ ทำไงคร้าบบบบบบ    (เหงื่อแตกพลั่ก)
ใส่โค้ดให้เปิดเป็น New window ซิ่
 ไหว้  ขอบคุณคร้าบบบ
         ยกตัวอย่างให้ดูหน่อยครับเขียนไง  ไม่เอาเปิดใหม่ในหน้า web Browser นะครับ
 ไหว้
หมายถึงเปิดขึ้นมาเป็น popup เหรอ?
เปิดจาก swf ให้เปิด swf อีกอันนึ่ง อะครับ
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,13738.0.html

แบบข้างบนเหรอคะ  งง
ไม่ครับ  ทำแบบนั้นลองแล้ว มันเอามาแทนที่ windows เดิม
ผมอยากให้มี windows เล่นพร้อมกัน 2 อัน อันเดิมยังอยู่ อันใหม่ก็เล่น
สร้าง movieclip ว่างๆขึ้นมาครับ

แล้วทำเหมือนกับที่เขาทำ แต่เพิ่มข้างหน้าเข้าไป เป็น
โค้ด:
on (press) {
   ชื่อmcตัวว่างๆ.loadMovieNum("ตัวที่ต้องการโหลด.swf");
}

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
เอาแบบเปิด browser ขึ้นมาอีกหน้าใช่มั้ยครับ
เหมือน open in new windows อะไรแบบนั้นรึเปล่า

โค้ด:
on (release) {
getURL ("javascript:NewWindow=window.open('someURL.com','newWin','width=400,height=300,left=0,top=0,toolbar=No,location=No,scrollbars=No,status=No,resizable=Yes,fullscreen=No');  NewWindow.focus();      void(0);");
}

แล้วทีเ่หลือก็ปรับค่าเอาตามที่อยากได้

ปัญหาเดียวกันเลยครับ คือเท่าที่ผมเป็น ไม่รู้ว่าเหมือนเจ้าของกระทู้รึเปล่านะครับ คือ เปิดไฟล์งานนึงอยู่ แล้วต้องการเปิดไฟล์ Swf อันใหม่ขึ้นมา โดยให้ Swf อันเก่ายังคงทำงานอยู่อะครับ อารมณ์์เดียวกับ open in new windows ครับ แต่ไม่เปิดเป็น Browser เพราะไม่ได้เอาไปใช้กับ Internet แต่เอาไปใช้เป็นงานนำเสนออื่นๆหนะครับ
ถ้างั้นก็ load ผ่าน Mc  ก็ได้ครับ   สร้าง mc เปล่ามาอันหนึ่ง แล้วโหลด ตัวที่จะให้มัน popup ขึ้นมา จะโหลดเป้น swf  เป็น jpg  ก็ได้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมโหลดขึ้นมาแล้วมันปิดงานเก่าทิ้งเลยหนะสิครับ
หน้า: [1]