หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11]

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม? (ดอก)toxin ตอบ  (อ่าน 41512 ครั้ง)
โอ๋ยยยยยยยยยยย มึนตึ้บ

แต่ลุงป๋วย ชับเปรี๊ยะประกิตน้าาา
สำเนียงดีมากกกกกกกกกกกก

เพราะงั้น มาสอนปะกิตให้เค้าโหน่ย หมีโหด~

อู้ย..

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
ถือว่าดอกตอบได้ดี  กร๊าก
ขอบคุณครับ   ไหว้

อย่าเลิกตั้งคำถาม
งั้นถามอีก
(เหงื่อแตกพลั่ก)

เมื่อไหร่กลับไทย
มาใช้วิชาความรู้ให้เมืองไทย
กลับหรือไม่กลับก็ใช้วิชาความรู้่ช่วยเมืองไทยได้ครับ แต่นั่นคงต้องเป็นแผนระยะยาวครับ
ตอนนี้คงได้แค่กลับไปเยี่ยมอ่ะครับ

และ คิดว่าวงการวิทยาศาสตร์ประเทศเรา
นักวิทยาศาสตร์มีโอกาสเจริญก้าวหน้าไหม(ในแง่ส่วนตัว)
มีครับ แต่ต้องวางแผนดีๆ แล้วผลงานต้องโดดเด่นจริงๆ ครับ ไม่งั้นยาก

นักวิทยาศาสต์เอาเป็นอาชีพได้ไหม
ได้ครับ นักวิทยาศาสตร์ก็เป็นอาชีพ โรงงานอุตสาหกรรมอาหารเมืองไทยก็มากมาย ทั้งอุปโภค บริโภค ล้วนต้องใช้่นักวิทยาศาสตร์ทั้งสิ้น
คุมถังหมัก ควบคุมคุณภาพ และอื่นๆ

โรงพยาบาลส่วนใหญ่ก็มีนักวิทยาศาสตร์การแพทย์ไปกับนักเทคนิคการแพทย์ครับ แท่นขุดเจาะน้ำมันและบริษัทยาก็ต้องมีนักเคมีครับ
โรงงานทุกแห่งต้องมีนักวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีชีวภาพหรือนักวิทยาศาสตร์เคมีสิ่งแวดล้อมทำงานบำบัดน้ำเสีย

นี่ยังไม่นักพวกโปรแกรมเมอร์ ที่ภาษาไทยเรียกว่านักวิทยาศาสตร์คอมพิวเตอร์นะครับ  (อิอิ)
เพราัะงั้นนักวิทยาศาสตร์เป็นอาชีพได้แน่นอนครับ

3 ข้อก่อน  เจ๋ง

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
งั้นกลับมาเยี่ยมเมืองไทยอีกทีเมื่อไหร่คะ ฮี่...

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
อีกเดืิอนนึงข้างหน้าครับ

โอเค เราจะได้บิน คริคริ

ใช่ซี้~

อ๊าง~  โอเค  แล้วเจอกันค่ะ
ส่งบุ๋ม.ไปบันยันทรีแทนตูละกันนะลุงพิษ. คริคริ

เขาไปกันเยอะแยะ  เกย์ออก

ทริปรถไฟไงคะพี่ตาล  ไปสวนสน  อ๊าง~

แว่วๆ ว่าพี่แอนก็น่าจะไปนะคะ 

บุ๋มก็คาดว่าจะไป  ไม่ 100 เปอร์เซ็นเลย   คริคริ
ดอกเตอร์ทักษิณกับดอกเตอร์ท๊อกซิน เป็นอะไรกันครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 (เหงื่อแตกพลั่ก)

ไม่เป็นไรกันคับ...

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 [11]