หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: Toxic substance...อัลบั้มนี้มีพิษ  (อ่าน 107001 ครั้ง)
She...
May be the face I can't forget
A trace of pleasure or regret
May be my treasure or the price I have to pay

นาง...
พักษ์สอางค์ตรึงใจไม่ลืมเลือน
จักปรีดีสุขล้ำฤาเศร้าเตือน
โอ้ ดวงเดือน ของพี่ยา ฤาค่าล้ำ

She...
May be the song that summer sings
May be the chill that autumn brings
May be a hundred different things
Within the measure of a day.

นาง...
ดังเสียงเพลงสะพร่างแห่งคิมหันต์
ฤาเหน็บหนาวชาเย็นดังเหมันต์
เจ้าเปลี่ยนผัน ร้อยพัน ในวันเดียว

She...
May be the beauty or the beast
May be the famine or the feast
May turn each day into a heaven or a hell

นาง...
บ่มิจางความสงสัยให้เฉลียว
ฤาสางเร้นในรูปงามที่ปราดเปรียว
บอกมาเทียว อัปสราฤาซาตาน

She...
May be the mirror of my dreams
A smile reflected in a stream
She may not be what she may seem
Inside her shell

นาง...
โฉมมิต่างภาพสะท้อนแห่งความฝัน
รอยยิ้มน้อง จรัสจ้า ยิ่งกว่าจันทร์
ใยนงครัญ ซ่อนนัย ไร้ท่าที

etc.

ถอดความได้ไม่ดีนักมาจากบทเพลง She....
ของ Elvis costello ซึ่งเป็นเพลงที่ผมชอบมากๆ

15/01/05
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2008, 14:06 น. โดย toxin » บันทึกการเข้า

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
ครืนครืนคลื่นกระหน่ำ
โถมถลำเถลิงศก
มหาภัยอุทก
สะอื้นไห้ ทั้งสากล

โหมซัดสะบัดซ้ำ
น้ำตาร่ำดังห ่าฝน
ปลิดชีพชีวีคน
สุดวิโยค โชคชะตา

แม่จ๋า ใยเหี้ ยมนัก
ที่พรากรักและภักษา
บ้านเมืองรุ่งเรืองมา
ล่มสลายเพราะสายชล

ลูกนี้ผิดที่ใด
ใย คงคาโกลาหล
พัดให้ลูกอับจน
ฤาชะตาพาโศกศัลย์

หวีดหวิวขลุยผิวแว่ว
ผิผิดเสียงแซวสวรรค์
เอี้อยเอื่อยปลอบจาบัลย์
สายเลื่อนลั่นช่างบรรเลง

ปลอบขวัญทุกชั้นชน
แว่วแว่ววนใจวังเวง
ซับน้ำตาด้วยเพลง
ผองชนช่วยด้วยน้ำใจ

แต่งหลังจากดูคอนเสิร์ตรวมน้ำใจช่วยภัยซึนามิ เมื่อปี 05 ครับ
เพื่อนผมเล่นไวโอลินในวงออเคสตราของเยล เพื่อเรี่ยไร

น่านับถือยิ่งนัก ...

My handsomeness is toxic to all chics.. :P
สวัสดีด้วยครับ น้องตูน น้องบุ๋ม และน้องฟ้ารุ่ง ...

ขอบคุณป้าจอยด้วยครับ ที่ช่วย พสอษ ให้บท If it works อิอิ

ถ่ายดี ถ่ายสวย ต้องป๋วย toxin  เจ๋ง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
โอว ลุงป๋วยคืนสังเวียนแล้ว กรี๊ดดดดด

ป.ล. พักตร์นะคะ ไหว้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
She...
May be the face I can't forget
A trace of pleasure or regret
May be my treasure or the price I have to pay

นาง...
พักษ์สอางค์ตรึงใจไม่ลืมเลือน
จักปรีดีสุขล้ำฤาเศร้าเตือน
โอ้ ดวงเดือน ของพี่ยา ฤาค่าล้ำ

She...
May be the song that summer sings
May be the chill that autumn brings
May be a hundred different things
Within the measure of a day.

นาง...
ดังเสียงเพลงสะพร่างแห่งคิมหันต์
ฤาเหน็บหนาวชาเย็นดังเหมันต์
เจ้าเปลี่ยนผัน ร้อยพัน ในวันเดียว

She...
May be the beauty or the beast
May be the famine or the feast
May turn each day into a heaven or a hell

นาง...
บ่มิจางความสงสัยให้เฉลียว
ฤาสางเร้นในรูปงามที่ปราดเปรียว
บอกมาเทียว อัปสราฤาซาตาน

She...
May be the mirror of my dreams
A smile reflected in a stream
She may not be what she may seem
Inside her shell

นาง...
โฉมมิต่างภาพสะท้อนแห่งความฝัน
รอยยิ้มน้อง จรัสจ้า ยิ่งกว่าจันทร์
ใยนงครัญ ซ่อนนัย ไร้ท่าที

etc.

ถอดความได้ไม่ดีนักมาจากบทเพลง She....
ของ Elvis costello ซึ่งเป็นเพลงที่ผมชอบมากๆ

15/01/05

ถอดความได้เจ๋งสุดๆ ไปเลยต่างหาก + ให้อีกค่ะ  เจ๋ง

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ชอบ 2 อันนี้จัง

- แปล If it works?

- เพลง She..

ชอบมากเลย

กรี๊ดดดดด +
ลุงป๋วยเอางาน งานวิจัย ทีสิท มาโชว์ด้วยนะครับ เอาแค่หน้าปกก็ได้  (อิอิ)

กินรอบวง
 กรี๊ดดดดด ว้าวววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 กรี๊ดดดดด ชอบสำนวนลุงป๋วยจังค่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
กรุ่มกริ่ม กำลังดี  ยิ้มน่ารัก

อ๊าง~
ลงชื่อติดตามชมค่ะ.. มันเจ๋งมาก..  เจ๋ง

ลุงป๋วยเอางาน งานวิจัย ทีสิท มาโชว์ด้วยนะครับ เอาแค่หน้าปกก็ได้  (อิอิ)

หน้าปกเป็นสีน้ำเงินธรรมดาครับ มันมีค้างอีกเปเปอร์นึง ผมยังไม่มีเวลา revise ไว้ออกเืมื่อไรจะเอา PPT มาลงให้ดูเล่นนะครับ อิอิ
สวัสดี ลุงโก้ บวบ กวาง พี่หว่างขา นานา ปลั๊ก และป้าแอ้ครับ
ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมครับ

(ดีใจจังที่มีคนชอบ จริงๆ มีอีกหลายบทที่แต่งไว้ เป็นวรรณลักษณ์ เคยลงในบล๊อกแต่สูญสลายหายไปกับสายลม พร้อมกลอนอีกหลายร้อยบท ตอนบล๊อกล่ม  ฮือๆ~)

เหลือเก็บไว้แค่ไม่กี่บท ถ้าขุดเจอในเครื่องอีกจะเอามาลงให้ดูกันนะครับ จริงๆ มีบางบทที่ลงหนังสือไปแล้ว บางบทก็ยังไม่เคยตีพิมพ์ลงที่ไหนมาก่อน .. 

อีกบทที่นึกถึงคือบทเพียงอณู ที่หลันยู่ (เดือน) เคยอ้างถึง  เกย์แอบ
ตอนนี้เจอแต่เก็บไว้เป็น PDF ไว้เจอเป็นเวิร์ด จะเอามาแปะให้ชมกันครับ

เค้ามีแบบเวิร์ดนะ ฮี่ๆ

แต่อยู่ที่บ้านง่ะ หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ท้องฟ้าจะแดงเดือดดังเลือดกา
ฝูงหมาจะรุมละเลงขี้
อาเพศทั่วฟ้าธาตรี
เหล่าผีระริกรี้กินเมือง

เขากินไทยจนเต็มปากจากรากหญ้า
เขากินฟ้ากินรุ้งจนฟุ้งเฟื่อง
จากกินป่ากินเขาเข้ากินเมือง
แม้ทั่วหล้าแค้นเคืองจะทำไร

จะก่อร่างสร้างกายต้องขายชาติ
จะก่อเกิดอำนาจต้องมาดใหญ่
จะต่อทุนต้องทุ่มทุนลงไป
จะต่อต้าน เชิญต่อไป ไม่ครณา

เขาบ่ฟัง เขาบ่ยั้ง เขาบ่สน
เสียงผู้คน ก่นด่าไปใช่เสียงหมา
อันอำนาจมีไว้เหมือนศาสตรา
หากย้อนคืนกลับหาจักจาบัลย์

composed : 3-26-06
หลังเสือลงยาก ลงผิดท่าแล้วจะหนาว

ถ้าจำไม่ผิดจะแต่งตอนช่วงนายกทักษิณขาลง สมัย MV มายยาฮี้กับข้าวผัดปูกำลังฮิตอย่างหนัก
ตอนนั้น อยู่ในอารมณ์บ้าการเมืองครับ
ฟอนต์ตัวสุดท้ายที่ผมทำ (TX_Timesquare) เกือบได้ชื่อ TX_Taxin ไปแล้ว ...  อู้ย..

ปล. ตอบเืดือน ... ผมทำหายไปแล้วอ่ะ ... ขอขุดหาก่อนนะ ...

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 23