หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครต่อพลาโมม่างงง  (อ่าน 28682 ครั้ง)
พลาโม หรือ พลาสติกโมเดล

ที่นี่มีใครต่อมั่งคะ
อรมือใหม่เพิ่งเข้าวงการ เพิ่งได้ต่อไปตัวเดียวแต่ติดใจ กึ๋ยๆ

อันนี้ที่ต่อไว้  หมีโหด~

ตอนนี้มีตุนไว้ ยังไม่ต่ออีก 3 ตัว

ใครมีเทคนิกดีๆมาบอกกันมั่งคะ
อยากตัดเส้นอ่ะ แต่ไม่กล้า ใช้ไรตัดเส้นดี
แล้วก็ สติ๊กเกอร์มันชอบหลุดออกมา เอากาวทาได้ป่าวคะ  หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ของเก่าที่เอากระดาษมาแปะๆนั่นเสร็จรึยังน้องอร  น้องดำ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
 ฮือๆ~

ถือว่าเสร็จแล้วค่ะ

มันนั่งสภาพนี้มานานแล้วค่ะ  กร๊าก

ใครมีเทคนิกดีๆมาบอกกันมั่งคะ
อยากตัดเส้นอ่ะ แต่ไม่กล้า ใช้ไรตัดเส้นดี
แล้วก็ สติ๊กเกอร์มันชอบหลุดออกมา เอากาวทาได้ป่าวคะ  หมีโหด~

_http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=236.0

ลองคลิกดูในเวปนี้ครับ เป็นเทคนิคสำหรับต่อกันดั้มพลาโม่

ว่าแต่ ไม่มีสิบตรีกิโรโระ หรือครับ  อืมมมมห์

นี่ น้องๆ รู้จักร็อคแอนด์โรลอ๊ะป่าว
ขอบคุณสำหรับลิงค์ค่า  กรี๊ดดดดด

ไม่มีกิโรโระตัวเดียวแหละ  ฮือๆ~
พยายามหาอยู่

เคยซื้อหุ่นยนต์ให้เป็นของขวัญวันเกิดน้องชายน่ะค่ะ

มันแยกเป็นสองกล่อง พี่ที่เค้าขายก็เลยบอกว่า

มันเป็นรถนะครับน้อง แต่สามารถเอาสองตัวมาประกอบเป็นหุ่นยนต์ตัวใหญ่ได้

(น้องอยู่ป.2)

พอเอากลับมาที่บ้าน สรุปว่า... ฮือๆ~ น้องต่อไม่ได้ ลำบากเค้าอีก

แต่พอต่อแล้วก็รู้สึกเพลินดี แต่ลองครั้งแรก รู้สึกว่า ส่วนประกอบมันเยอะมากๆ  โวย

รู้สึกมันจะเป็นกันดั้มรึเปล่า หรือ ขบวนการอะไรซักอย่าง  ง่ะ ไม่เคยเล่น

ตั้งแต่ประกอบให้น้อง ก็คิดจะซื้อให้ตัวเองเล่นเหมือนกันนะ

แต่ว่าเดี๋ยวเค้าจะว่า  เศร้า ว่าโตแล้วยังเล่นเป็นเด็ก

...ที่เคยประกอบ ก็มีหุ่นยนต์  แล้วก็  ขบวนการเคโรโระเนี่ยแหล่ะค่ะ แต่ว่าเป็นชุดที่มันเป็นฐานทัพ

แล้วก็ โมเดลนารุโตะ (ที่เดอะมอลล์มันจะเป็นตู้ๆเลย)  ฯลฯ

เอาง่ายๆคือ น้องซื้อ พี่ประกอบ   กร๊าก

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
 กรี๊ดดดดด เคโรโระน่ารักจัง
ต่อเป็นตัวใหญ่ไ้ด้ด้วย สุดยอดไปเลย

แอ้คนนึงแหละ ยังอยากเล่นของพวกนี้อยู่เลย.. แต่มันไม่มีที่เก็บอ่ะดิ๊..
ชอบเล่น Paper Model ค่ะ ประหยัดดี print เองได้ ไม่ต้องไปซื้อ แต่ไม่ทน..  เศร้า
น้องอรต่อแล้วเอามาอวดบ้างนะคะ จะรอชม..  กรี๊ดดดดด

อยากหัดสะสม - ต่อเล่น เป็นเรื่องเป็นราวกว่านี้

แต่ที่บ้านมีน้องเล็กๆ... จะซื้อมาต่อเดี๋ยวก็โดนเอาไปเล่นจนพังอีก..

พังไป 4 ตัวได้แล้ว เพราะน้อง (ส่วนมาที่ชอบจะเป็น กันพลา SD ครับ)

ฮือๆ~

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
ผมต่อมาตั้งแต่เด็กเลย กันด้งกันดั้ม ฟิกเกอร์ทหาร รถถังเครื่องบิน เรซิ่น ซอล์ฟไวนิล ยันของเล่นแถมขนมผมจับมาโมดิฟายหมด
สมัยเด็กๆเทคนิคต้องดรายบรัชยังงี้ ต้องเวทเทอริ่งสีวินเซอร์เบอร์สามสิบห้า ต้องอุดต้องขัด พ่นสี ทำไดโอราม่าสารพัด 555
ชอบมากเลยเลือกเรียนประติมากรรมแม่งเลย
สมัยนี้หมดยุคโมดิฟายเองแล้ว เพราะของสำเร็จรูปทำออกมาสวยเนี๊ยบสุดๆ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ตอนประมาณ ป.5 ถึง ม.1 ชอบพวกโมเดลมาก
แต่พอโตขึ้นมา เอาเงินไปทำอย่างอื่นหมด  ฮิ้ววว

รู้แต่ว่าแพงค่ะ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมเพิ่งต่อ อัคไก(MG) เสร็จไปเองฮะ ไม่กล้าตัดเส้นเหมือนกัน
ถามที่ร้านว่าทำไงให้มันเนียนครับ
เค้าบอกว่าต้องพ่นแอร์บัชทัชทับแต่ละอีกที
จบเห่เลย ไม่มีตังซื้อ+ไม่เชี่ยวพอ

กำลังจะซื้อ ตัวใหม่มาต่อเเหมือนกันฮะ

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
อุ๊ย เคโรโระ  ฮิ้ววว

ผมชอบใช้กรรไกรตัดเล็บเท้าเวลาตัดชิ้นส่วน ( ที่มันก้านยาวๆหัวแหลมๆ น่ะครับ )

perfectionist
เอามาอวดกันมั่งสิคะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

หน้า: [1] 2 3 4 5