หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยเรื่องปากกาค่ะ...  (อ่าน 16477 ครั้ง)
คือว่า อยากจะถามพี่ๆ ว่า มีปากกาอะไรมั่งคะ

ที่ เขียนบน "ผ้า" พอซักแล้วไม่ออกมั่งคะ

(ที่เป็นหมึกซึมนะ)  เพราะว่าเคยวาดรูปบนผ้า แล้วออกให้มันติดนานๆ

แต่พอเอาไปซักแล้ว มันซึมเละหมดเลย (ที่ลองคือปากกาเขียนซีดีค่ะ)

จะใช้ปากกาPermanent มันก็เส้นใหญ่เกิน (แต่อันนี้ไม่เคยลอง แต่ก็น่าจะไม่ออก)

อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ

อย่างรูปเนี่ยค่ะ

พอเอาไปซักแล้วมันเละทั้งรูปเลย  ฮือๆ~ ยังไง ก็ช่วยหน่อยนะคะ อยากทราบจริงๆ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าค่ะ  ยิ้มน่ารัก ไหว้

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
อยากรู้ด้วยคน  ฮือๆ~

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
permanent แบบหัวเล็กๆ ก็มีขายนะครับ
ลองดูในแผนกเครื่องเขียน

Today you , Tomorrow me.
เคยที่เขียนเสื้อกันตอนม.หกครับ
ใช้ตราม้าหลากสี ซักได้ สีซีดลง แต่ไม่เลอะ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เหมือนจะเคยมันมีพวกปากกาเขียนผ้าโดยเฉพาะด้วยนะ
แต่ตูใช้ปากกาเขียนซีดีแบบกันน้ำล่ะ 
ซักครั้งแรกก็โอเคนะ แต่ถ้าซักบ่อยนี่ไม่รู้เหมือนกัน
มีปากกาเขียนซีดีแบบกันน้ำด้วยหรอคะ

เหะๆ พึ่งรู้ แล้วยี่ห้ออะไรหรอคะ

จะลองไปหาดู

TT^TT ,, เปิดพจนานุกรมทีสิ !! คำว่า "อนาคต" คืออะไร ?
เอ๊ะ หรือปากกาเขียนแผ่นใสหว่า มันเหมือนกันไหม  งง
จำยี่ห้อไม่ได้แฮะ ตอนนั้นซื้อมามันมี 4 สีใน 1 ซอง
มีแดง เขียว ดำ น้ำเงิน
ที่ใช้อยู่นะ
ด้ามบนประมาณ 30 บาท ซื้อที่โลตัส
ด้ามล่าง 10 บาท ซื้อที่ร้านขายซีดี

หัวมีสองด้าน หัวเล็กหัวใหญ่
ยี่ห้อไหนก็ได้ แต่ให้ดูที่มันเขียนว่า permanent
ซึ่งเป็นชนิดเขียนติดถาวรและกันน้ำ

//

อ้อ มีอีกแบบที่มันคล้ายสีน้ำมัน
แต่มันเป็นแบบปากกา หัวก็ไม่ค่อยเล็กเท่าไหน่หรอก ไว้เขียนบนผ้าโดยเฉพาะ
ด้านในมันจะมีลูกแก้วหรือลูกปืนอยู่ด้วยนี่แหละ ต้องเขย่าๆ ให้สีมันเหลวๆ ก่อนใช้
ลองไปส่องๆ แผนกเครื่องเขียนเจอแน่ๆ ด้ามละประมาณ 60 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2008, 21:33 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
 ไหว้ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้คำแนะนำค่ะ  ยิ้มน่ารัก

เดี๋ยวจะลองไปหาซื้อมาลองเขียนดู

ได้ผลยังไงแล้วเดี๋ยวจะเอามาลงให้ดูค่ะ  ลันล้า

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ที่เคยใช้เขียนเล่นเมื่อประมาณ 5-6 ปีที่แล้ว
ไม่แน่ใจว่าเขาเรียก หมึกเจล รึเปล่า อู้ย..
เขียนแล้วซักไม่ออก ไม่เละด้วย  ปลื้ม

ตราม้า2หัวนี่ก็ซักออกยากมากแล้วครับ 555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: [1]