หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: โจทย์ประจำเดือน สิงหาคม 2551  (อ่าน 45144 ครั้ง)
 ลันล้า ลันล้า  จะบอกว่า กำลังจะไปโดดน้ำตายเพราะโดนทิ้งจากนั้นเปลี่ยนใจเพราะ ว่ายน้ำเป็น ค่ะ  (อิอิ)

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
เจอหมอแมวกับพี่โอ๋ไป  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
วันนี้โอกาสดี มีเวลาวาดรูป ไม่ได้วาดแบบนี้นานมากแล้ว
ขอปัดฝุ่นกระดาษ ขยับดินสอ วาดเส้นตอบโจทย์ของเดือนนี้  ลันล้า

ชื่อภาพ  DUMP(ED)
เทคนิค  ดินสอบนกระดาษ ปรับสีและซ้อนภาพในฉอป
แนวคิด  ตีความโดยตรงจากโจทย์ที่ว่า "ถูกทิ้ง" เปรียบชีวิตรักดั่งหุ่นเชิดที่มีชีวิตอยู่ได้ด้วยความรักที่มีให้กันและกัน หาก"รัก"นั้น หมดสิ้นแล้ว "หุ่นเชิด"ก็คงหมดสภาพไม่ต่างกับขยะที่ถูกโยนทิ้ง กองไว้อยู่ซอกตึกนั่นเอง

อาจจะดูโหดไปนิดนึง ตั้งใจวาดให้ดูน่ากลัว สยองๆ หดหู่ๆ
ไม่รู้ว่าคนอื่นๆดูแล้วจะว่าอย่างไร ถ้ารู้สึกตามที่ว่าแล้ว ถือว่าสำเร็จเจ้าค่ะ  กรี๊ดดดดด

โห กรี๊ดดดดด
แสดงว่ามีสาวๆ ถูกทิ้งอยู่ตามซอกตึกเยอะแยะเลยสิเนี่ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มารีโอเน็ตที่ถูกทิ้ง

แสดงว่ามีสาวๆ ถูกทิ้งอยู่ตามซอกตึกเยอะแยะเลยสิเนี่ย

พี่แอนจะลองเดินหาดูมั้ยล่ะคะ  ฮี่ๆ  กร๊าก

ถ้าหาเจอบอกด้วย  จะตามไปสมทบ

คำเดียวที่ไม่อยากได้ยิน "อ้วน"
หูยยยย น้องเบลลลลล เริ่ดมาก  กรี๊ดดดดด  อันนี้ป้าขอเอาไปเป็นไอเดียทำงานต่อเลยได้มั้ยอ่ะจ้ะ  ว้าววว เริ่ดสุดๆ หุ่นเชิดเนี่ย + จ้ะ   นะนะ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ชอบ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หูยยยย น้องเบลลลลล เริ่ดมาก  กรี๊ดดดดด  อันนี้ป้าขอเอาไปเป็นไอเดียทำงานต่อเลยได้มั้ยอ่ะจ้ะ  ว้าววว เริ่ดสุดๆ หุ่นเชิดเนี่ย + จ้ะ   นะนะ

ตามสบายเลยค่ะป้าแป้ง ยินดีๆ  เกย์ออก

ชอบของน้องเบลล์ +  ยิ้มน่ารัก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ดูเหมือนหน้าหุ่นเชิดจะมีอารมณ์ยิ้มอยู่เล็กๆ นะ

ยิ้มน่ารัก

เจ๋ง งานพี่ระจันสุดยอด

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ลันล้า ลันล้า ลันล้า   พี่โอ๋เล่นงี้เลยเหรอพี่  หยี

ฉันเห็นแล้ว ฉันสะอึก

ในความคิดได้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8