หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: คัน  (อ่าน 15442 ครั้ง)

ขวามือ คันนี้ คันเบ็ด ..
ถ้าเป็นคันเป็ด ก็ควรเกาเป็ด
ผมเลิกตกปลา มาตั้งแต่เด็ก
ตอนนี้มีเตียงเล็กๆ เอาไว้ตก
ตก .. เตียง
เอิ้ว ..
แปลกดี เปลเล็กกว่าเตียง
แต่นอนทีไร ก็ไม่เคยตก
เริ่มง่วง มุดใต้ถุนเล่นดีกว่า
..

อบอุ่น อ่อนไหว และแกว่งไกว
การมัดตราสังข์ แล้วเอาไปแขวนเสาชิงช้า
ไกวแกว่ง ส่งจิตขึ้นสู่สวรรค์ รอการเกิดใหม่
แกว่งไกว ในครรภ์มาดารอ้วน ที่กำลังอุ้ยอ้าย
เวลานอนเปล ผมรู้สึกเหมือน..ตายทั้งกลม
ผมไม่ใช่หญิง ผมไม่ท้อง แต่ผมอยู่ในท้องนั้น
ใต้ถุนเรือนไทย บรรยากาศมันชง และ..ผมโดนอำ
(อำกันจนหัวเปียก ผม จึง คัน)

ป.ล. ถ้าเลือกได้ อย่านอนเปลแดง ของมันแรงจริงๆ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..

ลุงกำนันโดนแดดอำแน่ๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
รถถุงรถถัง กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รถถุง รถถัง
กาละมัง กาละมุง
กูละมุง กูละมัง
เงินถัง เงินถุง
โอม มะ มะ มะ
..
อันนี้แหละ..
คาถา มหาระรวย
ส่วนคำถาม มาหาระรวย ก็มีอยู่ว่า ..
การเอารถถังใส่ถุง หรือเอารถถุงใส่ถัง มันจะง่ายเท่ากะ เอาถุงใส่รถถัง หรือใส่ถุงในรถถัง ไหม?

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 มึนตึ้บ

ใครเข้าใจช่วยอีเมลมาเล่าให้แอ้ฟังด้วยนะคะ  อ๊าง~

ฟอร์เวิร์ดต่อมาที่กำนันแม้นด้วย
รอคำอธิบายอยู่เหมือนกัน  งง

ไหว้

จะหาที่ใด ไม่เหมือนแม้นจริงๆ
มีอยู่คนหนึ่งเหมือนแม้น
หล่อนชื่อ หญิงแม้น
ยังเด็กอยู่เลยนะนั่น
..
สักวาหวานอื่นมีหมื่นแสน                 ไม่เหมือนแม้นพจมานที่หวานหอม
กลิ่นเต่าเทียบเปรียบดวงพวงพะยอม   อาจจะน้อมจิตต์โน้มให้โลมลม
แม้ล้อลามขนหยาบปราบไม่เหี้ยน      ขนไม่เตียนจักกรูแร้จะขื่นขม
ผู้ดีไพร่ไม่ประกอบชอบเป็นลม         ใครได้ดมลมเต่าจะเฉาเอย ฯ
..
ข้างบนนี้ โบราณท่านว่าไว้

กร๊าก กร๊าก กร๊าก
 กร๊าก กร๊าก

... เข้ามาคัน
ความสงสัย มักทำให้ต้องเกา
ก่อนมีกูเกิ้ล ผมใช้วิธีเกา
..
ไปเจอน้องจากทางบ้าน ถามใน วิชาการดอทคอม ว่า ..
"ทำไมคนเราถึงรู้สึก "คัน" คะ
มันเกิดจากอะไร เส้นประสาทรึเปล่า แล้วทำไมถึงได้คัน แล้วทำไมเกาแล้วบางที่ก็หายคัน บางทีก็คันมากขึ้นล่ะคะ??
ช่วยตอบที งง "

ผมว่าน้องเขาคงพิมพ์ถามไป เกาหัวไป
ผมกำลังจะง้างมือขึ้นเกาเพื่อตอบ เหมือนกัน
แต่ .. ดันมีคนตอบ

"ความเห็นเพิ่มเติมที่ 1  17 ต.ค. 2547 (11:57)
เกิดจาก..
เอ่อ พูดไปมันจะดีหรอครับ?
อาจเกิดจาก อารมณ์ xxx มังครับ แฮ่ะ ๆ
Just joking !
โยโย่"

วั้ยยย เด็กสมัยนี้ มัน ..
เฮ้อ มันเกาให้เสร็จเลย แล้วผมจะตอบอะไร  หน้ามึน บุ่ยยยย

หน้า: 1 2 [3]