หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: หาหอ หาหอ  (อ่าน 15509 ครั้ง)
น้องตาไปเดินซอยนั้น สงสัยจะกรอบแน่ครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เพื่อนพี่อยู่หอซอยพหล 14 ชื่อพรรณวิริณ(ติดกะสน.บางซื่อ) 4,000 พอดี ติดเน็ตเองได้ ใกล้รถไฟฟ้า เข้าซอยลึกหน่อย (เิดินประมาณ 7 นาที แต่มีรถมอไซค์ออกมาปากซอย 10 บาท)
ย้ายมาอยู่แถวบางนาไหม 1900 เอง ไม่มีอะไรให้เลย นอกจากพัดลมเพดาน  เกย์ออก

น้องเดือนคะ อพาร์ตเมนต์ที่แอ้อยู่มีให้เช่ารายวันด้วย แต่ไม่หรูนะ คืนละ 500 บาท
อยู่ติดสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินห้วยขวาง ห่างจากศูนย์ประชุม ถ้าจำไม่ผิด ใต้ดินยี่สิบกว่าบาทค่ะ
จะว่าติดก็ไม่เชิง เดินไม่เกินห้านาทีค่ะ

แต่.. 15-20 ห้อง แอ้ไม่แน่ใจว่าจะมีรึเปล่านะคะ .. ถ้าจองอาจจะมีพอ แต่ไม่แน่เหมือนกันค่ะ

ห้องขนาด 30 ตร.ม. มีแอร์ น้ำอุ่น ทีวี แต่ไม่หรูนะคะ  ยิ้มน่ารัก

ตอบน้องเดือนไว้ที่จู๋หาโรงแรม
แอ้อยู่ที่นี่แหละค่ะ รายเดือนเดือนละ 4000 มีเฟอร์นิเจอร์ แล้วก็แอร์ เครื่องทำน้ำอุ่น
เน็ตต่างหากเดือนละ 400 บาท ไวจู๊ดๆ ค่ะ
สังคมรอบบ้านไม่แย่ค่ะ แต่พักนี้เริ่มมีโจรละ .. (อย่างที่เพิ่งโดนมา)  ฮือๆ~

ข่าวดีๆ

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,13677.msg1002670.html#msg1002670
เจอแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

มีที่หนึ่ง ตึกเก่าแล้วแต่สภาพยังดีอยู่ ชื่อบ้านประดิพัทธิ์อพาร์ตเมนต์ ซอยประดิพัทธิ์ 25 มีทางลัดเดินออกหน้าบิ๊กซีได้เลย

ค่าเช่า 4500 บาทต่อเดือนมั้ง มีแอร์ มีอินเทอร์เน็ต

หรือจะเข้าเส้นอินทามระจะมีหอที่ยังดีอยู่เยอะพอสมควร แต่ราคาก็จะมากกว่า 4000 ทั้งนั้น ลองเดินหาดู

ตอนนี้เค้าอยู่ที่นี่เลยแหละ บ้านประดิพัทธิ์อพาร์ตเมนต์
ค่าห้อง 4500 ค่ะ อินเตอร์เน็ตมีของหอ เดือนละ 400 มั้ง ไม่ได้ต่ออะ
ค่าที่จอดรถเดือนละ 300 มั้ง เพราะไม่มีรถ 555+
ของเค้า รวมๆ แล้วก็เดือนละ 5000 ก่าๆค่ะ ^^
ไม่ค่อยได้เปิดแอร์นะคะ

ห้องก็โอเคนะคะ มีแอร์ มีระเบียงพอให้ตากผ้าได้
เดินไปนิดเดียวก็บิ๊กซี มีไปรษณีย์ ใกล้จตุจักรอีกตะหาก
ตอนนี้มันมีหอเพิ่งเปิดใหม่ข้างๆ ไม่ได้ไปถามค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่
ลองมาเดินๆดูสิคะ แถวนี้มีหอเยอะเลย

แถวอินทามระก็เคยอยู่ค่ะ
แต่ไม่ชอบ เพราะมันต้องต่อรถ อยู่ตรงสะพานควาย เวลาไปไหนก็ต่อเดียวเลยค่ะ ^^

เกมหาหอ หมีโหด~

Today you , Tomorrow me.
เกมหาหอ หมีโหด~

จัดตารางตั้งนาน ทำเป็นหายากหน่อยได้มั้ย  ฮือๆ~

Today you , Tomorrow me.
 กร๊าก กร๊าก

ตอนนี้เค้าอยู่ที่นี่เลยแหละ บ้านประดิพัทธิ์อพาร์ตเมนต์
ค่าห้อง 4500 ค่ะ อินเตอร์เน็ตมีของหอ เดือนละ 400 มั้ง ไม่ได้ต่ออะ
ค่าที่จอดรถเดือนละ 300 มั้ง เพราะไม่มีรถ 555+
ของเค้า รวมๆ แล้วก็เดือนละ 5000 ก่าๆค่ะ ^^
ไม่ค่อยได้เปิดแอร์นะคะ

ห้องก็โอเคนะคะ มีแอร์ มีระเบียงพอให้ตากผ้าได้
เดินไปนิดเดียวก็บิ๊กซี มีไปรษณีย์ ใกล้จตุจักรอีกตะหาก
ตอนนี้มันมีหอเพิ่งเปิดใหม่ข้างๆ ไม่ได้ไปถามค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่
ลองมาเดินๆดูสิคะ แถวนี้มีหอเยอะเลย

แถวอินทามระก็เคยอยู่ค่ะ
แต่ไม่ชอบ เพราะมันต้องต่อรถ อยู่ตรงสะพานควาย เวลาไปไหนก็ต่อเดียวเลยค่ะ ^^

สมัยพลูโตเล่ม 3 ยังไม่ออกที่กรุงเทพฯ แต่ออกแล้วที่ศรีราชา เค้าก็อยู่บ้านประดิพัทธิ์นี่เหมือนกันแหละ กรี๊ดดดดด

งบน้อย
ถ้าไปอยู๋หอนี่ สงสัยเจอกันทุกสัปดาห์  กรี๊ดดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวไปแข่งกินกันเถอะครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น้ำอยู่เดือนละ 2500 ห้องแอร์
ห้องพัดลม 2200

ใกล้ร้านเกมส์
ใกล้ร้านหนังสือ
ใกล้ของกิน
ใกล้ศิลปากร

อ้ะ!! ที่นี่คือนครปฐมนี่น่า  เฮ้ย!?
หน้า: 1 2 [3] 4