หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 300

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใคร่ค้าม้าค้า ใครใคร่ค้าช้างค้า  (อ่าน 1250552 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด มาแปะก่อน จั๊วมีพวกกระเป๋า เสื้อผ้ามือสอง(ซื้อมามือหนึ่ง) เต็มเลย

there are no regrets in life, just lessons . .
มาเล่นจู๋นี้หน่อยละกัน  ยิ้มน่ารัก

Kodak EasyShare C875

compact คุณภาพสูง ที่ผมใช้เวลาในการศึกษาเปรียบเทียบอยู่นานเลยกว่าจะตัดสินใจซื้อตัวนี้
แม้จะ compact แต่ก็ถ่าย manual ได้
เลนส์คุณภาพ Scheider-KREUZNACH Variogon ซูมได้ 5 เท่า (37-185mm)
ความละเอียด 8 ล้านพิกเซล
ถ่ายภาพที่สัดส่วน 4 ต่อ 3 และ 3 ต่อ 2 ได้

ซื้อเมื่อกุมภาพันธ์ ปีที่แล้ว ในราคา 9500 บาท
หลังจากนั้นเดือนพฤศจิกายนมันก็ถูกปลดระวาง เพราะได้ D-SLR มาใช้แทน
สภาพยังกิ๊ก เพราะเก็บและดูแลอย่างดี

ดูการรีวิวกล้องตัวนี้ได้ที่
http://www.dcresource.com/reviews/kodak/c875-review/

และ

http://www.dpreview.com/reviews/kodakc875/

สิ่งที่จะได้คือ
กล้องและซอง
ให้ SD อีก 2GB ติดไปด้วย

ขอขายในราคาเร้าใจ 3000 บาท
สนใจ จมล. มาเน้อ

รูปตัวอย่างจากกล้องนี้

Today you , Tomorrow me.
ผ่อนเดือนละ 100 ได้มะ  กรี๊ดดดดด
ได้ๆ 2ปีครึ่ง  กรี๊ดดดดด

อยากรู้ว่าใน Duty Free ในซอยรางน้ำน่ะ
เราเดินเข้าไปซื้อของได้เลยหรือเปล่า ???  งง

ต้องมี Boarding Pass จ้าถึงจะซื้อได้

ไม่แน่ใจว่าต้องไปรับที่สนามบินรึปล่าว

แต่ต้องมี Boarding Pass อ่ะชัวร์ๆ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
เอ๊าพี่เอ้ ขายช้าไป 2 อาทิตย์ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้องมี Boarding Pass จ้าถึงจะซื้อได้

ไม่แน่ใจว่าต้องไปรับที่สนามบินรึปล่าว

แต่ต้องมี Boarding Pass อ่ะชัวร์ๆ

ขอบคุณค่ะ

** กล้องพี่โอ้เอ้น่าสนใจมากเลย ตัวนี้ใหญ่ + หนักไหมคะพี่
ตอนนี้ใช้ Canon 5 ล้าน Pixel อยู่ ไอ้ตัวที่มันหมุน ๆ จอได้น่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2008, 09:09 น. โดย ❤ ตูน ❤ » บันทึกการเข้า

โห่ พี่โอ้เอ้ ผมพึ่งซื้อมาตอนเมษาเอง  ฮือๆ~

กาก
กล้องพี่โอ้เอ้น่าสนใจมากครับ
กำลังอยากได้ Compact ไว้ใช้สักตัว  กรี๊ดดดดด

จะหาเงินทันมั้ยเนี่ย  ฮือๆ~

ของตระกูล apple มีทุกอย่างเลยค่ะ
ตอนนี้ที่ขายดี้ก็ จะเป็น iphone ( สั่งเยอะมาก)  PSP

สนใจอันไหนบอกมาหละกันค่ะ

จะลองหาให้   ลันล้า

สนใจ iPOD Classic 80, 160G จ้ะ
Mighty Mouse แบบมีสายกับไร้สายจ้ะ  กรี๊ดดดดด
แล้วก็ iphone ด้วยก็ได้ครับ

รบกวนน้องรุ้งด้วยนะครับ

ปล. อันนี้เสนอแนะ น้องรุ้งพอจะมีแบบว่าลิสต์รายการ เลยมั้ยครับ
พวกของที่ขายอยู่ ว่าอันนี้กี่บาท อันนู้นกี่บาท หรือว่าทำไม่ได้เพราะต้องหาของเป็น ล็อตๆ ไป  งง
อยากทราบราคา iPOD Classic 80G เหมือนกันครับ กรี๊ดดดดด
รุ้งเอ๋ย แล้วไอ้นี่ล่ะ

มันเป็นเครื่องหิ้วอ่ะค่ะ นู๋รุ้งไม่รู้ค่ะ แล้วจะลองถามให้นะค่ะ

ที่ถามเรื่องรายละเอียดการประกันแล้วก็ Apple Care ที่จะไปถามมาให้อ้ะ ฮือๆ~
สนใจนะ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตัวอย่าง
ถ้าเกิดพี่ๆสนใจ โน๊ตบุคของ Mac book Pro 15"  24 GHz ราคาจริงของเครื่องอยู่ที่ประมาณ 71,500 บาท แต่ว่ารุ้งจะขาย ประมาณ 75%  ของราคาจริง   ก็คือ 53,600 บาท ค่ะ 

คืองี้ครับ

เวลาซื้อเครื่องแมคเนี่ย เขามีประกันมาตรฐานเดียวกันทั่วโลกครับ
ก็คือประกันด้วย Apple Care นี่แหละ
ก็เลยถามไว้ก่อนว่าเวลาซื้อเครื่องเนี่ยมีประกันไหม
เพราะถ้าไม่ประกันมันก็คงต้องจ่ายค่าซ่อมหนักหนาสาหัสเลย

เอ๊ะ แต่จริงๆ แล้วมันน่าจะมีประกันให้นะ งง

สนใจตัวนี้ครับรุ้ง Mac Book Pro
ขอรายละเอียด ว่ามีอะไรให้บ้าง หน่อยครับ  ปลื้ม

ขอบคุณค่ะ

** กล้องพี่โอ้เอ้น่าสนใจมากเลย ตัวนี้ใหญ่ + หนักไหมคะพี่
ตอนนี้ใช้ Canon 5 ล้าน Pixel อยู่ ไอ้ตัวที่มันหมุน ๆ จอได้น่ะค่ะ

หน้าชัดหลังเบลอเทคนิคคือ ซูมเยอะๆ แล้วระยะระหว่างวัตถุกำลังดี
กล้องตัวนี้เบลอใช้ได้เลยครับ

เอารูปตัวอย่างจากกล้องตัวนี้ไปดูนะ

กล้องหนากว่ากล้องปัจจุบันหน่อย
และมันใช้แบต AA 2 ก้อน
ค่อนข้างกินไฟหน่อย ต้องใช้ถ่านชาร์ตหรืออัลคาไลน์

ระ ระ รูปนั่น  โวย ฮือๆๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 ... 300