หน้า: 1 2 3 4 5 [6]

ผู้เขียน หัวข้อ: กว่าหนอนทอดจะมีเว็บไซต์  (อ่าน 23332 ครั้ง)

ภาคเสริม

ถ้าเป็น inhouse software ของบริษัทเอง user requirement เปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลานะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มีสิ

ทำตัวให้สวยกว่านี้ไม่ได้  แหยะ

ภาคเสริม

ถ้าเป็น inhouse software ของบริษัทเอง user requirement เปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลานะครับ

เจ๋ง ถูกค่ะ เพราะ User Requirement จะเปลี่ยนไปตามคนใช้งานคนสุดท้ายใช่ป่ะพี่เอ
 (แจ๋ว แจ๋ว) เอ้ย จบแล้ว เก่งๆ

ขอบคุณหลายๆ ได้ความรู้มากมาย  เจ๋ง

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
 เจ๋ง ประเด็นที่เตือนกวางเพราะเคยคุยกันเอาไว้ว่า

การเป็น โปรแกรมเมอร์ก็ดี, Web Designerก็ดี, ทำ Flash Animation ฯลฯ

งานอื่น ๆ ด้วย ที่มันทำอยู่บนความต้องการ ความคิด การออกแบบ ของคน

มันสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา ครั้งนี้บอกอยากได้อย่างนี้ แต่ครั้งต่อไปเปลี่ยน

บางสิ่ง รายละเอียดมันก็ต้องเปลี่ยนแปลงให้ตรงความต้องการของลูกค้า

ซึ่งการแก้ปัญหาด้วยการคุยกันเป็นลายลักษณ์อักษรก็ช่วยได้เพียงระดับหนึ่งเพื่อตีกรอบขึ้นมา

สู้ ๆ เป็นกำลังใจให้ ถ้ามีอะไรเป็น Case ยกตัวอย่างบ้างก็ได้นะกวาง  เจ๋ง

ขอบคุณค่ะ  ไหว้
 ยิ้มน่ารัก เก่งมากลูก

กร๊าก แม่ก็เขียนข่าวเก่งนะ
 กร๊าก
 ฮือๆ~ copy เค้ามา

(แจ๋ว แจ๋ว)

เจ๋ง

คำเดียวที่ไม่อยากได้ยิน "อ้วน"
(แจ๋ว แจ๋ว)

เจ๋ง

ขอบคุณค่ะ  ปลื้ม
ต้องมีภาคต่อดิ

แบบว่ามันมีแล้วไม่ใช่จบนะ

มันต้องดูแล เจอ เว็บล่ม เซิร์ฟเน่า เจอแฮคเกอร์ เจอictบล๊อก อะไรก็ว่าไป

แตกเรื่องให้เขียนได้เยอะเลยนะหนอนทอด  ปลื้ม

กินรอบวง
โอว พี่กวางสุดยอด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 กรี๊ดดดดด กี๊ดดดดดดดดดดดดดด

อ่านเพลิน มากค่ะ

โอ้วจอร์จ

อ่านตั้งแต่ หน้าแรกมาจนหน้าสุดท้าย

จบ เร็วจริงน่ะค่ะ

ขอชม ค่ะ เขียนได้ยอดเยี่ยม ตัวละคร ดูเบา ๆ สบาย ๆ น่ารัก

อ่านตามแล้ว อยากมี บริษัท เล็ก ๆ กระทัดรัด แบบพกพา ได้แบบนี้บ้างจังเลย

ค่อย ๆ ทำ ค่อย ๆ เสริม

แต่ว่า ก่อนอื่นต้องหา ธุรกิจ ที่ตัวเองชอบ ก่อน

ยังหาไม่เจอ เลยอ่ะคะ่ เหอะๆ สู้ต่อไป คิกๆ  ลันล้า

แต่เียี่ยม ยอดกระเทียมดอง จริง ๆ อิอิ ฮี่...

อวัยวะ

หน้า: 1 2 3 4 5 [6]