หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมฟอนต์ยูนิโค๊ดถึงใช้ไม่ได้ใน adobe  (อ่าน 3243 ครั้ง)
ผททำฟอน์ไทเขิน มียูนิโค๊ดเรียบร้อย ผมก็ทำคีย์บอร์ดเลย์เอาท์แล้วครับ ปรากฏว่ใช้ได้ดีใน word ครับ แต่ใน adobe pagemeker ไม่ออกเลยครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร อยากให้ใช้ได้ทั้ง word และ adobe pagemeker ครับ ทำอย่างไรครับ คือทำในยูนิโค๊ดของไทยเขินครับ คงไม่ใช่แบบนายพลเทมเพลต ครับ วานผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
PageMaker เหรอครับ โอ้ว (เหงื่อแตกพลั่ก)
คงเพราะผมเลิกใช้โปรแกรมนั้นไป 6-7 ปีแล้ว
เลยไม่ได้ทำอะไรให้ support ระบบเก่าแบบนั้นละครับ
ถ้าคุณแสงต้องการคงต้องทำฟอนต์ที่อิงการเข้ารหัสแบบ ASCII
ก็คือแบบเก่าๆ เหมือนฟอนต์ js ยุคสิบกว่าปีก่อน

นั่นละจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]