หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: มาลับสมองกันดีกว่า กว่า กว่า  (อ่าน 28128 ครั้ง)

น่าสนนะเนี้ย  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมตามไปดูรูปในเวบอื่นก็ได้ครับ เศร้า

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
สรุปว่าจอมพลังต้องมีคุณสมบัติไอคิว 133 และมองกระต่ายกับเป็นสลับไปมาได้

ตูอยู่แต่แตกฟองดีกว่า กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
แค่อ่านโจทย์ก็คิดหาวิธีไม่ออกแล้ว ไม่ล่ะ

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เบี้ยแดงสองตัวกำลังจะเข้าเป็นควีน ขาวเกือบจะยอมแพ้ไปแล้วแต่เผอิญ ขาวมองเห็นหนทางเข้า! ถามว่า ขาวจะหาวิธีตอบโต้ทำภาวะที่กำลังจะอับจนเป็นไปเป็นได้เปรียบและชนะได้อย่างไร

ในภาพ แดงบุกลง ขาวบุกขึ้น ... และภาพที่เห็นคือแดงเพิ่งขยับเบี้ยลงไป

ตานี้คือขาวเดิน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
นี่มันหมากรุกหรือเปล่าคะ .. เล่นเป็นแต่หมากรุกไทยค่ะหมอ..
อดเล่นด้วยเลย..โจทย์นี้..  เศร้า

ผมเล่นเป็นแต่จีน ฝรั่ง ... ไทยเล่นไม่เป็น

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

ฮือๆ~ เล่นไม่เป็น

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตอบข้อนี้ไม่ได้ ขอไปปั่นข้อเมื่อกี้

ให้เข้าไปแอบดูประวัติการปั่นของสาวกทั้ง 100 คน หมีโหด~
 ฮือๆ~ +1 ดา
นึกว่าจะไม่มีคนตอบได้เสียแล้ว

แอร๊ย กรี๊ดดดดด ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณไอเดียจากเรื่องเล่าจากประสบการณ์ตรงของเอเมื่อทริปกระบี่  เกย์ออก
กร๊าก สงสารบักเอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คำถามหมอแมว
ตัวที่อยู่ข้างล่างคิงขาวนั่นตัวอะไรครับ บิชอพหรือเปล่า

เป็นตัวที่เิดินเฉียงได้หรือเปล่า
ถ้าเป็นตัวนั้น ก็เดินไปกินบิชอพแดง ก็จะกลายเป็นรุกถึงคิงแดง
ถ้าคิงแดงกินบิชอพ(ก็ไปได้ทางเดียว เพราะกินเบี้ยไม่ได้แน่) ก็ดันคิงขึ้นแล้วดันเบี้ยที่อยู่ใกล้คิงเข้าเป็นควีนเลย
ก็น่าจะกดดันคิงแดงจนกลับมาชนะได้นะ

ตอนแรกคิดอีกแบบ เล่นเพลย์เซฟ ก็น่าจะเอามากันเบี้ยที่จะเข้าเป็นคิง ตรง e1
ถ้าเบี้ยอีกด้านข้างตัวดันมา f2 ก็จับกิน
แล้วรอดักเบี้ยตัวที่จะเปลี่ยนเป็นควีน

ถูกหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2008, 08:44 น. โดย (ส)ฟิ้งซ์™ » บันทึกการเข้า

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
แปะ

แอร๊ย กรี๊ดดดดด ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณไอเดียจากเรื่องเล่าจากประสบการณ์ตรงของเอเมื่อทริปกระบี่  เกย์ออก

อ๊ะ  โวย

เดี๊ยวนี้ไม่มีแล้ว แอบเอิบอะไร

login เอเองเลย  กร๊าก

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8