หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องฟoนต์ Layiji Mahaniyom 1.3 ครับ  (อ่าน 4250 ครั้ง)
สวัสดีครับผมเป็นเด็กใหม่นะครับ ก็ยังไม่ค่อยรู้อะไรมาก - - แนะนำด้วยนะครับ

เข้าเรื่องเลยนะครับ

ตามรูปเลยครับ

จากรูปนะครับ เวลาผมพิมพ์ฟอนต์นี้มันจะเป็นตัวหนาๆ แตกๆ น่ะครับ พอมีวิธีแก้มั้ยครับ

ถ้าหากมีใครตั้งกระทู้แล้วผมไม่ตรวจให้ดีขออภัยครับ เพราะผมพิมพ์ในช่องค้นหาว่า เลย์อิจิ มหานิยม1.3 (ภาษาอังกฤษนะครับ) ไม่มีปัญหาเดียวกับผมเลยครับ

อันนี้รูปที่โหลดมาครับ

ขอบคุณครับ  เจ๋ง
ผมยังไม่เห็นว่าตรงไหนแตกเลยครับ ยังไงหว่า
เลยไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

ปล. ฟอนต์นี้มันหนาโดยตัวมันเองอยุ่แล้วครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ฟอนต์อื่นๆ เป็นไหมครับ ด้วยการเทสต์วิธีเดียวกันนี้อ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้องดูตรงตัวเล็กๆอ่ะครับ ตัวมันจะแตก เพราะตัว 1.2 นั้นไม่ตัวหนาขนาดนี้ครับ จะบางกว่ามาก ฮือๆ~

แก้หน่อยนะครับ คือฟอนต์ตัวอื่นไม่เป็นนะครับ
คิดว่าเป็นเพราะ Resolution ของหน้าจอ หรือโปรแกรมที่ลองนะครับ
ถ้าเอาไปใช้ปรินท์งาน หรือซูมเข้าให้ใหญ๋ขึ้น มันจะไม่หยักๆ หรือ แตกนะ

ลองเทส กับโปรแกรมอื่นๆด้วยรึยังครับ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เมื่อก่อน 1.2 เห็นชัดเลยครับ พอลงวินโดว์ใหม่มาโหลด 1.3 แล้วตัวแตกครับ
อาจจะเป็นเพราะ opentype กับ truetype หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ

ลองโหลด 1.4 แล้วกัน  ลันล้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: [1]