หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของเรื่องของกระจู๋  (อ่าน 3705 ครั้ง)
พึ่งมาใหม่ครับผม  ฝากเนื้อฝากตัวด้วย ^^

เรื่องของเรื่องของกระจู๋นี้

เรื่องมันเกิดที่พูดไปบรรทัดก่อนหน้านี้แหละ
ขึ้นหัวว่า เรื่องของเรื่องของกระจู๋ <--- เนี่ย
โฟกัสของปัญหามันอยู่ตรงนี้ครับผม ม..มม

อยากจะรู้เหลือเกินทำไมต้องเป็น กระจู๋
ข้อใดต่อไปนี้เป็นที่มาของคำว่ากระจู๋
ก.ฮาๆ ดี
ข.เพื่อเอกลักษณ์
ค.คำนี้มีประวัติ
หรือข้อ
ง.เพื่ออะไร?

นั่นล่ะคำตอบ 4 ข้อนี้มันอาจจะไม่ตรง ก็ขอเรียนไปยัง
ผู้รู้หรือเซียนทั้งหลายช่วยเครียร์ให้เข้าใจที  (อิอิ)
ตัวเลือกที่ให้มันอาจจะไม่โดนสำหรับคำตอบอะนะ
เอาเป็นว่าจะตอบแบบอัตนัยมาก็ไม่ว่านะครับผม
อย่าลืมเขียนสวยๆ ละเดี๋ยวอ่านไม่ออก

พิมพ์ๆ ไปก็นึกขึ้นได้อีกเรื่องนึงเป็นเรื่องเล่าครับ
ไม่รู้ใครพอจะได้ยินมาบ้างไหม กากประจำบอร์ด
พวกนี้แหละครับ  ส่วนใหญ่จะเซียนนะ  เก่งจิงๆ
อันนี้ยอมรับครับ  ไอ้พวกนี้แปลกครับชอบพูดจา
ทำเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ครับ  อ้างนู่นอ้างนี่เป็นหลักการ
แล้วไงครับ  รำคาญอะดิ  เปิดมาเสียรมณ์เลย
แต่อย่างไรก็ตาม  บุคคลเหล่านี้มักจะมีผู้ตามครับ
เช่นพอเขาผู้นั้นพูดอะไร  คนต่อๆไปมักจะ
เห็นพ้องต้องตามกันครับ  ผมก็ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
กากพวกนี้มักจะเส้นใหญ่ครับ ใครๆก็มักจะเกรงใจ
ส่วนใหญ่จะเป็นตัวเป้งๆ ประจำกระทู้นะละครับ(บางคน)
มันชอบโชว์อำนาจครับ  พอมีคนมาใหม่ๆ ไม่ค่อยชิน
ก็จะโพสผิดกระทู้บ้าง  แทนที่จะบอกกันดีดี ไม่ครับ
ท่านเซียนเหล่านั้นจะบอกว่า ทีหลังหัดดูหัวข้อก่อนนะ
หรือ คำมนี้มีคนามแล้วหัดค้นดูซะก่อนจะมาตั้ง
อื้ม จะบอกกันดีดีไม่ได้รึไงว่า โพสผิดหัวข้อครับ
ลองไปโพสห้องนู้น.. จะได้คำตอบที่ดีครับ
หรือ ลองค้นข้อมูลจากกระทู้เก่าๆดูนะครับ
เอออันนี้ยังโอเค  ไม่ทำร้ายจิตใจน้องๆใหม่ๆ ด้วย
จบครับพอหอมปากหอมคอ

ปล.อยากรู้กากเป็นไงรอดูครับ
เดี๋ยวมันและบริวานจะทยอยมา
          v
          v
          v
          v

ผมมาแล้ว

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
จะพิจารณาตัวเองครับ  เจ๋ง

กำลังโหลดข้อมูล .....
ได้อ่านอันนี้หรือยังครับ

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,2048.0.html

เจ๋ง

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

ฮากาก แสดงว่าฮาแบบมีหลักการณ์ ฮาแบบทำตัวเป็นผู้ใหญ่ แล้วก็มักมีผู้ตาม

ผมเป็นผู้ตามครับ   ตามเจ้าของกระจู๋  เจ๋ง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

กากมาล๊าววว~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
อ่านอันนี้หรือยัง ครับ  เจ๋ง

http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,13619.msg997075.html#msg997075

กินรอบวง
หน้า: [1]