หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทำแบบสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 37378 ครั้ง)
+ อ๊าง~ ขอบคุณพี่แอ้ค่ะ ขอตัวไปหาข้อมูลก่อน

กะจะมาตอบซะหน่อย ยังรับอยู่มั้ยนี่ เห็นไปคุยกับอาจารย์แล้ว

กะจะมาตอบซะหน่อย ยังรับอยู่มั้ยนี่ เห็นไปคุยกับอาจารย์แล้ว

รับอยู่เรื่อยๆครับพี่ เพราะเอาไปประกอบทีสิท ถึงประมาณกลางๆสิงหาอะครับ ถึงจะพบกรรมการรอบ2

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
งั้นเดี๋ยวคืนนี้แปะให้นะ พอดีพิมพ์ไว้แล้วแต่เซฟไว้ที่เครื่องที่บ้าน  ปลื้ม

//เอามาแปะละ

เพศ                หญิง
อายุ                18-25 ปี
ระดับการศึกษา สูงกว่าปริญญาตรี
อาชีพ             พนักงานบริษัท
สถานภาพ       โสด

1. ท่านเคยสื่อสารกับคนหูหนวกเป็นไบ้หรอไม่ ด้วยวิธีใด
ไม่เคย

2. ท่านคิดว่าอะไรคือปัญหาในการติดต่อสื่อสารกับผู้พิการสำหรับท่าน
ผู้พิการกันคนปกติใช้วิธีการสื่อสารไม่เหมือนกัน เช่น คนเป็นใบ้ เข้าใจภาษามือ แต่คนทั่วไปไม่เข้าใจ คนตาบอดเข้าใจอักษรเบลล์แต่คนทั่วไปอ่านไม่เป็น ทำให้เข้าใจกันยาก

3. ท่านคิดว่าภาษามือมีความจำเป็นต่อชีวิตมากน้อยเพียงใด
ไม่มากสำหรับคนปกติเพราะเป็นแค่ส่วนช่วยในการสื่อสาร

4. อะไรคือปัญหาของการเรียนภาษามือสำหรับท่าน
ต้องจำเยอะมั้ง ไม่รู้สิ ไม่เคยเรียนเลยล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2008, 22:32 น. โดย แอนค่ะ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3]