หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงเหรอครับ  (อ่าน 3432 ครั้ง)
http://www.truewifi.net/th/main.jsp

จะทำยังไงคร้าบบบ.....บอกที
ตัวโหลด หรือตัวเว้บทั้งหมด ??? 

กำลังโหลดข้อมูล .....
 อืมมมมห์ จ้างคนอื่นทำครับ ง่ายดี

แต่ถ้าจะทำเอง ก็ต้องถามก่อนละครับ ว่าเรียนรู้ flash ถึงขั้นไหนแล้ว รู้อะไรบ้าง
รู้วิธีการอ้างถึงตัวแปร movieclip ที่เราต้องการหรือยัง
รู้เรื่อง event แล้วหรือไม่
รู้เรื่อง property ของ movieclip หรือเปล่า
รู้จัก if , for ไหม

ถ้ารู้จัก แล้วก็เข้าใจเรื่องข้างบนบ้างแล้ว
ก็ลองเขียน ปุ่มเพื่อขยับ ซ้าย ขวา Movie Clip ตัวอื่นดูก่อนละกันครับ
แล้วก็ค่อยเพิ่มเป็น 2 ตัว 3 ตัวว่ากันไป

แล้วก็เปลี่ยนจากเลื่อน เป็นซูมดู

ทำไปทีละอย่าง ทีละขั้น เดี๋ยวก็สำเร็จครับ

แต่ถ้าขี้เกียจ หรือท้อแท้ แต่ต้องการงาน ก็มองคำพูดแรกสุดของผมเลยครับ ยิ้มน่ารัก

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
------> อืมมมมห์ (เนี่ยนะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 อืมมมมห์
ครับ ยิ้มเข้าไว้

ไม่ล่ะ

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
ขอบคุณครับ

ดูท่าจะยาก เพราะ ต้องเขียนโค้ด ด้วยใช่ไหมครับ

ไม่มีความรู้ในเรื่องการเขียนโค้ดซักเท่าไหร่เลย

ประมาณว่า กลวงเลยถ้าเขียนโค้ดเนี่ย   ง่ะ
จะให้ทำให้ดูจริงๆ เหรอครับ ใจร้ายจัง  ฮือๆ~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: [1]