หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: Service Mind (แตกหน่อ)  (อ่าน 138156 ครั้ง)
ตัวอย่างบทสนทนา
โบว์ : ก่อ งานเลทมาหลายวันแล้วนะ
ก่อ  : ครับ
โบว์ : เฮ้ยแบบนี้พี่เสียนะ
โบว์ : นี่เมื่อไหร่จะเสร็จ ศุกร์นี้ได้ไหม
โบว์ : คราวหน้าอย่าเลทแบบนี้นะ

โวย โวย โวย โวย ด่าต่อไม่ถูกเลย

เชียร์ก่อครับ  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ก่อพูดภาษากลางไม่ค่อยคล่องมั้งครับพี่  กร๊าก กร๊าก

กร๊าก
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เหมือนกัน เวลาแม่ด่าก็จะ ค่ะๆๆ

เดี๋ยวไปไม่เป็นเอง  กร๊าก

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข

เชียร์ก่อครับ  หมีโหด~

สำหรับบักเอ

ตัวอย่างบทสนทนา
โบว์ : เอ งานเลทมาหลายวันแล้วนะ
เอ  : ครับๆๆ เดี๋ยวเสร็จแล้วครับ
โบว์ : เฮ้ย บั๊กเยอะแบบนี้พี่เสียนะ
เอ  : ครับๆๆๆ กำลังหาทางแก้อยู่เลยครับ
โบว์ : นี่เมื่อไหร่จะเสร็จ ศุกร์นี้ได้ไหม
เอ  : ครับๆๆๆๆ ทันแหละครับ
โบว์ : คราวหน้าอย่าเลทแบบนี้นะ
เอ  : ครับๆๆๆๆๆ (แล้วก็เลตเหมือนเดิม)

โวย โวย โวย โวย ด่าต่อไม่ถูกเลย

หมีโหด~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

หมีโหด~ เชียร์เออีกคนครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 เศร้าจึ๋งๆ ครั้งเดียวเองอ้ะ พี่โบว์...

กร๊าก
 กร๊าก กร๊าก

กาก

หลังจากคณะกายกรรม Circus Russia ปิดตัวลง

ด้วยเหตุมหกรรมการโกงข้ามชาติครั้งยิ่งใหญ่

สุดท้ายก็ต้องปิดตัวลงไป .. โดยที่เบี้ยวเงินพนักงาน ซับพลายเออร์ และลูกค้า

สร้างความเสียหายให้กับหลายๆฝ่าย ที่ต้องเสียหมา เสียหน้า ยันเสียศูนย์กันเลยทีเดียว

ตูเป็นหนึ่งในหลายหัวหน้าฝ่ายที่โดนเบี้ยวเงิน .. และเสียหมากับผู้ใหญ่ไปเยอะ  เอือม  (โชคดีที่ตอนหลังมีคนมารับผิดชอบตู.. ที่ไม่ใช่พวกมัน)

หลังจากตูลาออก เหมือนเรื่องมันจะจบ ..แต่.. ไม่เลย มันเป็นจุดเริ่มต้นของหายนะ

ลูกค้าที่ซื้อตั๋วล่วงหน้าที่พวกมันไปออกบูธที่อื่น กระหน่ำโทรหาตู .. เพราะเบอร์โทรศัพท์ตูขึ้นหราในทุกโบรชัวร์  ฮือๆ~

ขนาดตูลาออกมาหลายเดือน ก็ยังไม่วายตามหลอกหลอน

* น้องคะพี่ซื้อตั๋วล่วงหน้ามา นี่ปิดไปแล้วจะรับผิดชอบยังไงไม่ทราบ

// ขอโทษค่ะ พอดี ดิชั้นลาออกนานแล้วค่ะ

* อะไรนะ พอมีเรื่องก็ชิงลาออก แล้วมาพูดไม่รับผิดชอบแบบนี้เหรอ

// งั้นเดี๋ยวดิชั้นให้เบอร์เลขาไปเลยนะคะ เป็นชาวต่างชาติ

-- เจ้ โทรไปวีน เรื่องจะขอค่าบัตรคืน แล้วโดนฝรั่งตัดสายใส่ .. นังส้มเลยโดนอีกรอบ  เอือม

* น้องคะ ฝรั่งมันตัดสายโทรศัพท์พี่ @#%$^&%&*(&)(*)_()_(_&*^
// คุณพี่ใจเย็นๆนะคะ ยังไงลองร้องเรียนดูมั้ยคะ บลา บลา บลา
ตูก็ต้องโอ๋ลูกค้า จนเค้ายอมวางสายไป  ฮือๆ~

อีกสายนึง :
* น้องคะพี่จะขอคืนเงิน ซื้อตั๋วแล้วไม่แสดง ต้องรับผิดชอบนะคะ
// เอ่อ ..พี่คะลองโทรไปเบอร์นี้นะคะ ...............
* โทรไปแล้วค่ะ ฝั่งนั้นเค้าบอกว่าเป็นแค่ลูกจ้าง ไม่สามารถทำอะไรได้

-- ตายห่าน.. ใช้มุกนี้ไปแล้ว ตูจะพูดอะไรอีกล่ะ ที่สำคัญตูก็ลาออกมานานแล้วด้วย
ขืนบอก ก็ยิ่งไปจุดชนวนโหดให้ลูกค้าอีก  ง่ะ

// งั้นคุณพี่ ลองโทรเบอร์นี้นะคะ เป็นชาวต่างชาติ
* โทรไปแล้วไม่ได้อะไรขึ้นมา ชั้นจะทำยังไง

// ถ้าโทรไปแล้วเค้าตัดสายใส่ พูดไม่ไดี หรืออะไรยังไง คุณโทรมาหาดิชั้นได้เสมอนะคะ
แต่อาจช่วยอะไรไม่ได้มาก เนื่องจากดิชั้นลาออกมานานแล้วค่ะ   ยิ้มน่ารัก

-- ตูโดนที เป็น 100 สาย  .. หน้ามึน

ที่ยังทนรับสายทุกสาย ที่โทรมาด่า .. เพราะตูเข้าใจ เป็นเป็นคนเดียวที่ยังพอบรรเทาอารมณ์ร้อนของลูกค้าได้บ้าง

ถึงแม้ตูจะไม่ได้ทำงานที่นี่แล้วก็ตาม ... แต่การที่ตูได้ยินว่าลูกค้าโดนวางหูใส่ โดนด่ากลับมา หรือเรื่องไม่รับผิดชอบต่างๆ

มันยิ่งทำให้ตูอยากจะรับฟังลูกค้ามากขึ้น  ได้แต่ให้เบอร์ติดต่อและบอกให้ร้องเรียนกันไป

นี่ไม่นับฝ่ายรัฐ และก็พวกองค์กรเอกชนอีกนะ

พัทยาก็เมืองเล๊กเล็ก .. ทำให้ตูทำงานที่ไหนไม่ได้เลยนะเนี่ย เครดิตเสียรุนแรงถึงขีดสุด  ฮือๆ~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
กรี๊ดดดดด เยี่ยมไปเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

แอนไม่ด่า ฮ่าๆ ฮือๆ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เดี๋ยวนี้ตูมีแผนกด่าส่วนตัวแล้วไงล่ะ
ทำงานขันแข็งด้วยนะส้ม กร๊าก

เอาน่า เอาไว้เป็นอุทธาเห่ารอบที่แปดร้อย

ทางรัสเซียนั่นเบี้ยวไม่มาแสดงเหรอส้ม

เป็นพี่เปลี่ยนเบอร์หนีไปแล้ว ขี้รำคาญอ่ะ  กร๊าก

กาก
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 ... 29