หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: Service Mind (แตกหน่อ)  (อ่าน 138170 ครั้ง)
โทรไปบอกแล้วครับ  เค้าตอบกลับมาสั้นๆว่า

ครับ

ฮือๆ~

กาก
 กร๊าก กร๊าก
เรื่องตังค์เป็นอะไรที่พูดยาก

เมื่อวานอาจารย์จะให้ทำเว็บ

"จ้างหมื่นนึงพอมั๊ย" .. ไอ้เราก็ตอบไม่ได้ เพราะทำไม่เคยคิดตังค์

อาจารย์เห็นนิ่ง เลยบอก "ห้าพันพอมั๊ย" ..

เลยต้องรีบดักไว้ก่อนว่าตัวงานเสร็จแล้วมาประเมินกันอีกที ก่อนที่ราคามันจะตกลงไปเยอะกว่านี้  โวย

ทำเว็บ ๆ นึงทั้งเว็บนี่ปกติเค้าได้กันละประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ อยากได้เกณฑ์ราคา  งง

.. What you think, you are ..
ต้องดูว่าเป็นเว็บแนวไหนอ่ะค่ะ

ถ้า e-commerce ก็น่าจะแพงนะ  น้องดำ
ถ้าแบบโชว์เฉยๆ ไม่มี Back office ราคาก็น่าจะถูกลงอีก

รอคนอื่นมาตอบอีกละกันค่ะ  ยิ้มน่ารัก
ขึ้นอยู่กับความยากง่าย
แต่หมื่นนึงนี่ก็ถูกมากแล้วนะ  อู้ย..
ขึ้นอยู่กับลูกค้าด้วย
เว็บสเป็กเดียวกัน ราคาเป็นได้ตั้งแต่ สองสามหมื่น จนไปถึงเป็นแสน  หมีโหด~
ขึ้นอยู่กับเงินลูกค้า และความสนิทสนมกับเราด้วยค่ะ

เพราะยิ่งสนิท ยิ่งคิดราคาหนืด  น้องดำ
โทรไปบอกแล้วครับ  เค้าตอบกลับมาสั้นๆว่า

ครับ

ฮือๆ~

อีก่อเป็นบ่อย ด่าอะไรไปก็ "ครับ"
เลยด่าต่อไม่ถูก กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ฮือๆ~ ครับ...

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

แต่พอกลับมาคิดถึงเรื่องตัวเอง  ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

กาก
ลูกค้าโทรมาตอนตี 1 ฮือๆ~
บอกว่า ช่วงหลังเที่ยงคืนถึงแปดโมงอย่าโทรมาได้มั้ยครับ ฮือๆ~
(เขียนบอกไว้หน้าเว็บแล้วว่า 08.00 ถึง 24.00)

ที่น่าเจ็บใจกว่า มันโทรมา 6 โมง ฮือๆ~ คนเพิ่งได้นอน โวย

แต่ส่วนมากเป็นพี่โบว์นะครับ ฮือๆ~

ครับ อืมมมมห์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กับพี่โบว์พี่แอนก็พูดได้แค่นี้เหมือนกัน น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 29