หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]

ผู้เขียน หัวข้อ: สมมติคุณมีโอกาสสัมภาษณ์ดารา  (อ่าน 33723 ครั้ง)
ถ้าเป็นแบบสิ้นสาระก็เช่น...

คุณคิดว่าทำไมต้องแอบถ่าย...

ภาพหลุด หลุดบนหรือล่าง จะดีกว่ากัน?

เบื่อไหมที่ต้องโดนถามลงหนังสือ "ฟ้อนสุดๆ" ที่แสนโด่งดัง(เรอะ?) แล้วไม่ได้เงินซักกะแดงเดียว

และอื่นๆ ที่สารพัดจะกวนประสาท

ขึ้นอยู่กับ Theme ของหนังสือว่าจะสื่ออะไร

กำหนดโจทย์ที่จะถามครับ...ว่าอยากถามเกี่ยวกับอะไร

แล้วก็ถามไล่ๆมาจากคำถามเบาๆ ประเภทเรื่องทั่วไป
เพื่อสร้างความคุ้นเคยของผู้ถามและผู้ถูกถาม..
ไล่ไปถึงสิ่งที่อยากให้ผู้อ่านรู้...

ถามเยอะๆก็ได้ครับถ้าเป็นคำถามลงหนังสือ เพราะถามไปก่อน
แล้วเราก็เลือกได้ว่าเราจะเอาคำถามไหนลง...
(มันไม่มีมีเรื่องของเวลาในการสัมภาษณ์มาบีบบังคับซักเท่าไหร่)

เหะๆ... เรียนวารสารมา 3 ปีก็เพิ่งมีประโยชน์ตรงนี้หละ...

ว่าแต่... สนใจจะถามคนที่ผมบอกไหม เดี๋ยวลองทาบทามดู...

หยี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2008, 03:42 น. โดย princekun » บันทึกการเข้า

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
โดยส่วนตัวคิดว่า  อยากถามคำถามต่อไปนี้

๑.  คิดยังไงกับหนังสือซุบซิบดารา สตาร์กอสซิบ  (เต็มเหนี่ยวเลยค่ะ (อิอิ))

๒.  ถ้านายกไม่ใช่สมัคร  อยากให้เป็นสัตว์ชนิดใด  (อย่าเกรงใจเป็นอันขาด โวย)

๓.  จะมีส่วนช่วยลดโลกร้อนได้อย่างไร  จงปฏิญาณตัวเองมาต่อหน้าสาธารณชน  (บอกแล้ว ทำซะ! ปลื้ม)

๔.  ถ้ามีพรวิเศษ ๑ ข้อ อยากจะขออะไร (ขอให้โลกสงบสุขไหมคะ? ฮี่...)

๕.  ชอบวรรณคดีเรื่องใดของไทยมากที่สุด จงบอกมา ๑ เรื่อง  พร้อมทั้งแสดงเหตุผลโดยพิสดาร (ออกแนวข้อสอบมากเลยข้อนี้ ฮือๆ~)
โดยส่วนตัวคิดว่า  อยากถามคำถามต่อไปนี้

๑.  คิดยังไงกับหนังสือซุบซิบดารา สตาร์กอสซิบ  (เต็มเหนี่ยวเลยค่ะ (อิอิ))

๒.  ถ้านายกไม่ใช่สมัคร  อยากให้เป็นสัตว์ชนิดใด  (อย่าเกรงใจเป็นอันขาด โวย)

๓.  จะมีส่วนช่วยลดโลกร้อนได้อย่างไร  จงปฏิญาณตัวเองมาต่อหน้าสาธารณชน  (บอกแล้ว ทำซะ! ปลื้ม)

๔.  ถ้ามีพรวิเศษ ๑ ข้อ อยากจะขออะไร (ขอให้โลกสงบสุขไหมคะ? ฮี่...)

๕.  ชอบวรรณคดีเรื่องใดของไทยมากที่สุด จงบอกมา ๑ เรื่อง  พร้อมทั้งแสดงเหตุผลโดยพิสดาร (ออกแนวข้อสอบมากเลยข้อนี้ ฮือๆ~)

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

DiggityDaw aka วัวโหดด
ผมเป็นดารานี่เครียดเลยนะเนี่ยเจอแต่ละคำถาม  (เหงื่อแตกพลั่ก)

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]