หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: สมมติคุณมีโอกาสสัมภาษณ์ดารา  (อ่าน 33713 ครั้ง)
เดือน.มันจะอุบ

เพราะเดี๋ยวฟ้อนสุดฯออกจะไม่สไปรท์กัน  ฮิ้ววว

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
สัมพลาดแอน Ver 2 เอาจริงแล้ววุ้ย  อ๊าง~
1. เจ้าวีออสสีขาวของโบว์ที่ตอนนี้ใช้มา 3 ปี 4 เดือน 15 วัน ... ติดแก๊สก็ติดแล้ว ใช้งานก็ใช้มาทุกรูปแบบ
มีแผนว่าจะจัดการยังไงกับมันต่อครับ ...... (สมมุติถ้าไม่ตอบคิดไม่ออก ให้เลื่อนไปข้างล่าง)
จะขายต่อให้คนอื่นราคาถูกๆ หรือทนใช้ไปเรื่อยๆ
แล้วติดแก๊สแล้วคิดว่าคุ้มไหมครับ
2.เมื่อปีใหม่ของสี่ปีที่แล้ว ตอนนั้นผมอยู่ปี6 เรียนแพทย์ปีสุดท้าย ... จำได้ว่าแอนเขียน"บลอคหยาบคาย" มีแนวคิดเรื่องปีใหม่แบบน่าสนใจในแง่ที่ว่ามันก็เป็ฯแค่อีกวันนึงวันธรรมดา
ในปีถัดมา จะด้วยอะไรก็ตามแต่ แอนมีมุมมองต่อปีใหม่ในแง่ที่สดใส ร่าเริง เห็นมันเป็นวันพิเศษ
ตอนนี้ผ่านมาสี่ปีแล้ว มุมมองต่อวันพิเศษในโอกาสต่างๆของแอนเป็นอย่างไรบ้างครับ เปลี่ยนไปจากเดิมไหม ... และมีอะไรที่เป็นตัวผลักดันให้เกิดความรู้สึกเปลี่ยนไปนั้น

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขอบคุณทุกๆ ความเห็นมากๆ ค่า กรี๊ดดดดด

เมื่อกี้วิ่งลงไปเช่าอะเดย์ 95 มา (ฟรี)

อยู่ๆ อะเดย์เล่มใหม่ก็เข้าร้าน (เล่มล่าสุดที่เข้าคือ 92)
แล้วอยู่ๆ เดือนก็เปิดอ่าน (แบบผ่านๆ แล้ววาง ผ่านตาแต่ทว่า..ติดใจ)
แล้วอยู่ๆ ป้าตาลก็บอกว่าเค้าจะให้สัมภาษณ์แล้ว กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
แล้วพี่แอนก็พูดถึงอะัเดย์ 95
โชคดีที่เดือนวิ่งลงไป หนังสือมันยังอยู่พอดี

แหม บังเอิ๊ญ บังเอิญ หยี หยี หยี (คนที่อ่านอะเดย์เล่มนี้แล้วคุ้นๆ มั้ยคะ 55)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ฟ้อนสุดจะเอาโฆษณาด้วยมั๊ยครับ เดี๋ยวทำโฆษณาทิชชู่ให้  (อิอิ)
สัมพลาดแอน Ver 2 เอาจริงแล้ววุ้ย  อ๊าง~
1. เจ้าวีออสสีขาวของโบว์ที่ตอนนี้ใช้มา 3 ปี 4 เดือน 15 วัน ... ติดแก๊สก็ติดแล้ว ใช้งานก็ใช้มาทุกรูปแบบ
มีแผนว่าจะจัดการยังไงกับมันต่อครับ ...... (สมมุติถ้าไม่ตอบคิดไม่ออก ให้เลื่อนไปข้างล่าง)
จะขายต่อให้คนอื่นราคาถูกๆ หรือทนใช้ไปเรื่อยๆ
แล้วติดแก๊สแล้วคิดว่าคุ้มไหมครับ
2.เมื่อปีใหม่ของสี่ปีที่แล้ว ตอนนั้นผมอยู่ปี6 เรียนแพทย์ปีสุดท้าย ... จำได้ว่าแอนเขียน"บลอคหยาบคาย" มีแนวคิดเรื่องปีใหม่แบบน่าสนใจในแง่ที่ว่ามันก็เป็ฯแค่อีกวันนึงวันธรรมดา
ในปีถัดมา จะด้วยอะไรก็ตามแต่ แอนมีมุมมองต่อปีใหม่ในแง่ที่สดใส ร่าเริง เห็นมันเป็นวันพิเศษ
ตอนนี้ผ่านมาสี่ปีแล้ว มุมมองต่อวันพิเศษในโอกาสต่างๆของแอนเป็นอย่างไรบ้างครับ เปลี่ยนไปจากเดิมไหม ... และมีอะไรที่เป็นตัวผลักดันให้เกิดความรู้สึกเปลี่ยนไปนั้น

การเตรียมทางหนีทีไล่สำหรับคำถามที่ผู้ถูกสัมฯ คิดไม่ออกแบบนี้เข้าท่าดีแฮะ เจ๋ง

1. ก็ทนใช้ไปเรื่อยๆ แหละ (นี่อ่านจากคำบอกใบ้เลยได้คำตอบนี้มา)
1.1 คุ้มสิครับ นี่ๆ ตอนนั้นที่ติดน่ะติดตั้งแต่สมัยแรกๆ ที่เขาเริ่มฮิตกันเลยนะ
     (แล้วก็จะพล่ามอีกยาวด้วยความสนุกเพราะคำถามเข้าทาง)

2. เมื่อวานซืนแฟนเพิ่งบ่นครับ ว่าทีวันเกิดน้องโอ๊ะ(สโมที่สนิทกัน - เป็นสาวน้อยคนนึง น่ารักด้วย)ถึงได้ซื้อสมุดให้
    แล้วทำไมวันเกิดแฟนถึงไม่ซื้ออะไรเลยสักครั้งเดียว นี่ไม่มีวันพิเศษกันเลยใช่ไหม ฮึ ชิ
    ผมตอบไปว่าก็มีแต่วันเกิดนี่แหละที่ไม่ซื้อให้ จะได้แนวไง
    แล้วดูวันอื่นสิ ทั้งซื้อทั้งประคบประหงมจนออกนอกหน้าแบบนี้ พอใจหรือยังจ๊ะ
    ผมได้รอยยิ้มแล้วก็โดนทิ่มพุงทีนึงแทนคำตอบครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ชิ หมั่นไส้ๆๆๆๆ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ฟ้อนสุดจะเอาโฆษณาด้วยมั๊ยครับ เดี๋ยวทำโฆษณาทิชชู่ให้  (อิอิ)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กร๊าก

กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 กร๊าก มือวางอันดับ 1 จริงๆ

ป๊าดดดด อย่างไว  โวย
กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อูยมาร์สหน้าอยู่หัวเราะไม่ได้มันทรมาณ  ฮือๆ~
งั้นแกล้งให้ขำอีก  กร๊าก

มาร์สหน้าอภินันทนาการจากร้านอะไรนะเจ๊? ฮี่...

(โฆษณาแฝงสุดยิด กรี๊ดดดดด)

ร้านไอ้ตาล น่ะ
โฆษณาให้แล้วขออีกนะ  หมีโหด~
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8