หน้า: 1 2 [3] 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ่มใต้ดินรวมภาคใต้ฯ ประกาศหยุดก่  (อ่าน 18111 ครั้ง)
สงบก็ดีสิครับ

แ่ต่พวกนี้ก็สมควรถูกกำจัดอยู่ดี  ใช่ซี้~

B U N ~ N U B
อาฮะ ขอบคุณครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ประกาศนี้ไม่มีผลลบนะครับ

มีแต่เท่าทุน กับบวก
เพราะฉะนั้น ขอร้องล่ะครับ ปล่อยพวกเราให้อยู่ของเราเหอะ
พวกที่ไม่รู้เรื่องอย่ามาหาเรื่องพวกเราเลย

เห็นด้วยครับ
เชื่อว่ากลุ่มก่อการคงไม่ได้เกาะกลุ่มกันเหนียวแน่นแบบตายแทนกันได้ทุกคน

พอมีประกาศออกมา ถ้าเป็นประกาศจริง พวกระดับหัวหน้าหน่วยก็คงถ่ายทอดกันไปเป็นขั้นๆสั่งต่อกันไป
พวกระดับออกงานก็คงเชื่อ เพราะเห็นจากทั้งในข่าวและถูกสั่งมาอีกที
สมมุติว่ามีกลุ่มระดับปฎิบัติการไม่เชื่อ ยังดื้อทำต่อไป ก็คงไม่ได้รับการสนับสนุน

ถ้าเป็นประกาศปลอม ทันทีที่เกิดข่าววขึ้น พวกระดับหัวหน้าก็คงรีบสั่งถ่ายทอดไปว่าไม่เป็ฯเรื่องจริง
ระดับปฏิบัติการบางคนก็คงเชื่อ ... แต่ว่าหลายๆคนก็คงจะแคลงใจว่าตกลงหัวหน้าที่ไปขึ้นอยู่พูดความจริงหรือกำลังทรยศองค์กร
และใครที่อยากแยกตัวอยู่แล้ว คงได้โอกาสแยกตัวโดยใช้เหตุผลนี้

ที่สำคัญอีกข้อ การกระทำครั้งนี้เป็นการตอกย้ำว่าอาจจะมีการติดต่อรู้ช่องทางภายในขบวนการ ... สร้างความไม่มั่นใจในหมู่โจรใต้ได้บ้าง

ผมก็ว่ามีแต่ได้นะครับ  ยิ้มน่ารัก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แล้วถ้านี้เป็นการยกระดับ
ของกลุ่มสู่ สากล ละครับ
เพราะแถลงออก ททบ ห้า
โกลโบ้ววว เน็ตเวิร์ค นะครับ
ปกติ ประเทศเราไม่เคยยอมรับว่ามีกลุ่มก่อการร้าย

แบบนี้ อาจจะมีการเจรจาระดับ โลกได้เหมือน ติมอร์ อาเจ๊ะ
แล้วอาจจะนำไปเรื่องดินแดน

ผมพยายามจินตนาการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2008, 21:24 น. โดย ไอ้โอ๋ววววว » บันทึกการเข้า

อืม ...

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แล้วถ้านี้เป็นการยกระดับ
ของกลุ่มสู่ สากล ละครับ
เพราะแถลงออก ททบ ห้า
โกลโบ้ววว เน็ตเวิร์ค นะครับ
ปกติ ประเทศเราไม่เคยยอมรับว่ามีกลุ่มก่อการร้าย

แบบนี้ อาจจะมีการเจรจาระดับ โลกได้เหมือน ติมอร์ อาเจ๊ะ
แล้วอาจจะนำไปเรื่องดินแดน

ผมพยายามจินตนาการ

ผมคิดแบบเดียวกับพี่โอ๋เลย
ประกาศนี้ มีแต่ผล ลบ กับ ลบ

การยอมให้ประกาศนี้ออกทีวี
ข่าวตีไปทั่วโลก
เหมือนการยกระดับให้พวกมันกลายเป็นองค์กรขึ้นมา
และต่อจากนี้ องค์กรมุสลิมโลกก็จะยื่นมือเข้าช่วยเหลือ

ต่อไป อาร์พีจี จรวด ระเบิด และเงินทุน
ก็จะไหลเขามา จนกระทั่้ง สู่ระดับสุดท้าย
จน ยูเอ็น ต้องส่งทหารเข้ามารักษาความปลอดภัย
และปล่อยให้ประชาชนในพื้นที่ทำประชาพิจารณ์
ก่อนที่จะแยกดินแดน เหมือน ติมอร์ และ อาห์เจห์
อ้าว ไม่ใช่รู้กันนานแล้วเหรอครับ  งง

อ้าว ไม่ใช่รู้กันนานแล้วเหรอครับ  งง

ต่างประเทศ ยูเอ็น องค์กรมุสลิมโลก
เขายังไม่ได้มองเป็น กบฏแยกดินแดนนะครับ

ในสังคมโลกเรื่องนี้มันเหมือนผีไงครับ
เรารู้ว่ามีอยู่จริง แต่ไปยอมรับไม่ได้

เหมือนกับในโคโซโว หรืออีกหลายๆที่
ที่มีความขัดแย้งด้านเชื้อชาติ
ระหว่างมุสลิมกับคนศาสนาอื่นๆ
มีการก่อการร้ายเต็มไปหมด
แต่ไปบอกชาวโลกไม่ได้ว่ามี

พอหากยอมรับ เดี๋ยว ยูเอ็นก็จะเข้ามา

อย่างในโคโซโว นั่นทำเกินไปหน่อย
คือฆ่าล้างเผ่าพันธ์ ใช้อาวุธเคมี
ยูเอ็นก็เลยเข้าไปดูตอนหลัง
แต่จะแยกดินแดน
ก็แทบจะหาคนทำประชาพิจารณ์ไม่ได้
เพราะตายไปเกือบหมดแล้ว

แต่ในที่สุด โคโซโว ก็การเป็นสาธารณะรัฐใหม่ขึ้นมาจนได้
แถมยูโกต้องจ่ายเงินสนับสนุนด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2008, 22:10 น. โดย ณต ปีสี่ » บันทึกการเข้า
แล้วสเปน แคว้นบาสท์ กับIRA  งง

ไม่ใช่มุสลิม แล้วเกิดในประเทศมหาอำนาจ
ที่มีสิทธิ วีโต้ มติของยูเอ็น

ฟัง อ. พัลภล ปิ่นมณี
ตะกี๊ ทางเนชั่นทีวี

บอกว่า งานนี้มีแต่ แรงขึ้น
เพราะ ถ้าไม่จริง พวกจริงก็จะฆ่าโชว์ต่อ

ถ้าจริง แต่ไม่มีสิทธิรวบรวมกลุ่มได้แน่นอน
ฉะนั้น พวกที่ไม่เห็นด้วย ก็ ฆ่าโชว์อีก

อาจจะเป็นแนวทางในการยกระดับ
การต่อสู้ เหมือนคิดจริงๆแฮะ

ผมคุยกะหมี่เป็ด ซีไรต์
แกเกะติด ข่าวคราวพวกนี้ในสงขลาเสมอ
ไม่ได้เรื่องไรเลย  ยิ้มน่ารัก

........................................................

El  Rajun says:
ตกลง อาร์ควยควย อะไรที่แถลงปลอมเหรอ พี่

ใครช่วยระเบิดปราสาทพระวิหารให้หน่อยเถอะวะ อย่าให้แม่งเหลือแม้ขี้ปูนเลย says:
5555555555

ใครช่วยระเบิดปราสาทพระวิหารให้หน่อยเถอะวะ อย่าให้แม่งเหลือแม้ขี้ปูนเลย says:
แค่แขกขอทานข้างถนนที่ไหน น่ะ

กะลังเป๋าแตก  พอมีใครจ้างนิดหน่อยก็เอาแระ

ดูมั่วๆ

ผมก็สงสัย

อย่าสงสัยเลย

มันแหกดตา

แล้วแหกตาทำไมนี่

มีแอบแฝงอะไร

าะรุ

กลบข่าวการเมืองมั้ง

ไม่ก้เข้าตาจนแล้ว  นึกมุกไรไม่ออก

ทหารโง่หมดเลยงานี้

5555555555555

ขบวนการอะไรไม่รู้ ฮาๆๆ

ใต้ดิน

หลุดโลกแหง

ชบวนการคิกคาปู้

นำโดย หมีเป็ด ซีไรต์

แถลงการณ์จากขบวนการคิกคาปู้  ให้ทุกฝ่ายหยุดการเคลื่อนไหวใดใด อันจะทำให้อสุจิเคลื่อนตัว says:
55555555555

ไปก่อนท่านกวีแล้วคุยกัน

แถลงการณ์จากขบวนการคิกคาปู้  ให้ทุกฝ่ายหยุดการเคลื่อนไหวใดใด อันจะทำให้อสุจิเคลื่อนตัว says:
จ้ะคนดี
จุ๊ฟๆ

แอบอ้าง
แถลงการณ์จากขบวนการคิกคาปู้  ให้ทุกฝ่ายหยุดการเคลื่อนไหวใดใด อันจะทำให้อสุจิเคลื่อนตัว
อู้ย..

กร๊ากกกกก!!!

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6