หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: กำนัน สัญจร  (อ่าน 74052 ครั้ง)
โทรหาพี่กำนันวันก่อน คลื่นแทบไม่มี
บอกว่าอยู่ภูมะโรง ฟังชื่อแล้วคุ้นๆ
จังหวัดแถวนั้น เหมือนเคยไปเลย อืมมมมห์

I ROCK , THEREFORE I AM
เอิ้ว แมงกลิ้งขี้ข้างบนนี่มาได้ยังไงยะ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
เวลาไปแค้มปิ้งกับเพื่อนๆ ชอบเอาข้าวเหนียวเหลือๆ มาปั้นก้อน แล้วทาด้วยแจ่วเหลือๆ จากไก่ย่าง
ปิ้งนิดหน่อย.. เป็นข้าวจี่พิเศษสุดหอมค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ไข่ปิ้ง มั้ยครับ ไข่ปิ้ง
การเสียบไข่โดยไม่ให้แตกไหล
เป็นเคล็ดวิชาขั้นสูง เขาทำอย่างไร?

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 หื่น

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หมี ระวังคนนี้นะ
มันมักจะล่อเด็กด้วยไข่ปิ้ง

น่ะนั่น

มันลุงกำนันนี่คะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

อ่ะ เจ้ยยยยยยยยยย
เอ่อ จริงเรอะ?

ขับรถตู้ด้วย  โวย โวย โวย โวย โวย โวย

เอ่อ..จริง!

อืม...อย่างงี้ไว้ใจได้สิคะ  (อิอิ)
ว่าจะจ้างวาน...พาแฟน(เอ้ย สามี) ไปทำธุระเสียหน่อย
จะลักพาัตัวก็ไม่ว่าเลยค่ะ

แต่ ไม่เห็นกำนันตอบ งั้นเดี๋ยวสามีเขาจะขอคุยดีไหมคะ

Vanat
ได้ๆๆ ผมชอบคุยกะสามีชาวบ้านนะ
อันนี้เรื่องจริง
จะมาเมื่อไรล่ะหือ
จะได้พาไปเปิดหู เปิดตา ในเขตที่ภรรยาห้ามเข้า :)

อ๊ากกก... โห อยากดูบ้างอ่ะค่ะ ห้ามภรรยาเข้าด้วยเหรอ
ล้อเล่นค่ะ  เอาเลยค่ะกำนัน พาไปดู เปิดหู เปิดตาที่ไหนก็ได้
ตอนนี้กะลังลงมติกันอยู่ค่ะ ว่าจะเอาเดือนไหนแน่
หากมีความคืบหน้ายังไง จะอีเมล์ไปบอกนะคะ หรือไม่ก็โทรไปคุยเลยดีกว่า
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  ไหว้

Vanat
กล้องผมพิการอย่างหนัก
มันหล่นกระแทก มันห้อยร่องแร่ง
ผมต้องวางพิงกับอะไรก็ได้ที่อยู่นิ่ง
เพื่อลดความพร่าเลือน เหมือนกับว่าขนตาจะสั่นระริก
..
ไปชายแดนคราวนี้ มีความชื้นมาฝาก
ชาวลุ่มน้ำโขงกล่าวไว้ว่า ..
ที่ใดมีแห ที่นั่นจะมี หุ่ย เสมอ
เมื่อเอาแหแขวน เพื่อถักซ่อมรอแห้ง
ทอดแหเปียกปอน เลยต้องทอดหุ่ยรอ
ผมเดินทอดน่อง ไประหว่างช่องไฟของชีวิต
ในแต่ละวรรคตอน ของอาคารบ้านเรือนที่เรียงราย
มักจะมีสัมผัส คล้องจอง อย่างน่าประหลาดนัก

มีหัวใจ หล่นอยู่ ที่ชายแห หนึ่งดวง

ลุงกำนันยังไม่เฉลยวิธีเสียบไข่ปิ้งเลยค่ะ  งั้นเหรอ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 13