หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: กำนัน สัญจร  (อ่าน 74058 ครั้ง)

// แก้เพิ่มลืมอ้าง pic : wiki :)
..
ไม่อยู่ในหมวดนอกบ้าน เพราะ
ผมรู้สึกเหมือนอยู่ในบ้านเสมอ
บ้านของผมอยู่ข้างนอกนั่น
และโลกคือบ้านของเรา
เมื่อใดที่ไปดวงจันทร์
นั่น คือ ผม ไป เยี่ยม ความ รัก
..
ลากหัวใจไปเรื่อย ตามรายทาง
หลายเรื่องริมทาง ผ่านเข้ามาในใจ
ดึกสงัดคืนนี้ ผมจะเดินทางไปอีกครั้ง
วัดป่าภูมะโรง สายหลวงปู่มั่น สุดแดนอิสาน
อยู่ทางนี้ ดูแลตัวเองให้ดี อย่าจิกตีกันจนขนหลุด ไข่จะไม่ดก กุ๊กๆ  *

ป.ล. ฝากข่าว รับสมัครคนที่ขับรถตู้ได้ ใช้คอมเป็น และรักการท่องเที่ยว ลงที่หมวดไหนได้หนอ ผมมีโครงการจะพาขบวนรถตู้ออกนอกประเทศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2008, 22:04 น. โดย กำนม. };oO= » บันทึกการเข้า

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ถ่ายรูปพระจันทร์ได้แจ่มไปเลยค่ะ ..
ลุงกำนันเที่ยวบ่อยจริงๆ อิจฉานะคะเนี่ย..

ขับรถปลอดภัยนะครับ  ไหว้

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ผมคงคิดสลับกะคนอื่นอีกหลายคนน่ะ
หลายคนที่ผมรู้จักคิดว่าต้องรวยถึงจะเที่ยวสนุก
บางคนคิดว่ารอเกษียณแล้วค่อยเที่ยวให้ฉ่ำ
..
เมื่อยังมีแรง ผมจะเดินไปหาโลก
เมื่อหมดแรง ผมจะให้โลกหมุนมาหาเรา
พอแก่ลง อาจจะนั่งเฝ้าเรื่องราวอยู่ริมน้ำ
ที่ไหนสักแห่งในโลก ที่มีธรรมชาติอันพิสุทธิ์
ผู้คนและเรื่องราวก็จะแวะเวียน มาเช่ามานอน
เมื่อนั้นเอง โลกจะคลานเข้ามาหา
มาเล่าเรื่องราว
ให้เราทบทวน
ว่ายทวนอดีต
ในสายธารอนาคต
ด้วยแรงแห่งปัจจุบันกาล

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ถ่ายรูปพระจันทร์ได้แจ่มไปเลยค่ะ ..
ลุงกำนันเที่ยวบ่อยจริงๆ อิจฉานะคะเนี่ย..

เหมือนกำนันเค้าติดเครดิต wiki นะครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เพิ่งแก้

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เหมือนกำนันเค้าติดเครดิต wiki นะครับ

อิอิ ขอบคุณสำหรับความกระจ่างค่ะ  ไหว้

เพิ่งแก้

ไหว้ ขอโทษครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
วิปัสสนากรรมฐาน
และเที่ยววัดเทศกาลเข้าพรรษา
ผมพาพวกผู้บริหารไปชำระจิต
..
ผมทำงานด้วยสมาธิ จึงไม่ค่อยคิดจะต้องตั้งสมาธิในเรื่องอื่นอีก
แต่ว่าน่าส่งเสริมสำหรับคนที่จิตแกว่ง จิตตกนะครับ ช่วยได้เยอะ
มากันจากทั่วโลกเสียด้วย วัดป่าในไทยนี่โด่งดังมาก
ทั้งสาวญี่ปุ่น แขก จีน และผรั่ง
สาวๆ เยอะนะ ที่ไปนี่

พระจันทร์ขนาดนี้แปลงร่างเป็นหมาป่าได้เลยนะ  อู้ย..

กาก
ออกนอกประเทศเหรอคะ

ไปๆๆๆๆๆ  กรี๊ดดดดด
ไปญี่ปุ่นกัน

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อ่ะ ร้องพร้อมๆ กันสิ ..
บรู้วววววววววววววว

โฮกกกก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ออกนอกประเทศเหรอคะ
ไปๆๆๆๆๆ  กรี๊ดดดดด
ไปญี่ปุ่นกัน
ดำน้ำไปแล้วสิ หมี
ขับไปใต้ผิวท้องทะเลสิแบบนั้น

อ๊าง~/ ฟ้าขับได้นะ แต่ Jazz นะ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13