หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13

ผู้เขียน หัวข้อ: กำนัน สัญจร  (อ่าน 74061 ครั้ง)

กำนันไปขึ้นภูกระดึงกันมั้ยครับ

รถตุ้ไม่ต้อง ขาเพียวๆ  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ว่าแต่ทำไมบุ๋มไม่รู้  หมีโหด~

เกิดมาไม่เคยได้ยินค่ะ เพิ่งรู้นี่แหละ 
ส่วนอันนี้ เป็นมัลติเพิ้ลหุ่ย ที่บานแล้ว
เมื่อหุ่ยบาน ใจจะเบียดชิด ใจอุ่นชิดแอบ
จินตนาย่อมกว้างกว่าภาชนะและจักรวาล
ดอกจอกรู้ว่า เมื่อรากหยั่งในภาชนะที่แคบ
ทางเดียวที่จะไปให้พ้นความคับแคบ
คือต้องบาน โดยพร้อมเพรียง
เอ้า อึ้บ ๆ ๆ บุ๊ด ๆ ๆ

..

กำนันไปขึ้นภูกระดึงกันมั้ยครับ
รถตุ้ไม่ต้อง ขาเพียวๆ  หมีโหด~
ไปสิ อยากเอาใจไปฝากไว้ผานกเค้าเรอะ เมื่อไรล่ะ?

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..

พี่โอ้เอ้ว่าหลังเดือนสิบครับ
ดาวกำลังระยิบระยับ
กว่าจะเดินขึ้นถึงภูคงหมดตับ
แล้วก็หลับคาดวงดาว

กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ป่ะ ปักหมุดได้
เดือนสิบสากล เป็นเดือนตุลานะ
แต่เดือนสิบไทย คือ กันยา
ถ้าไปกันยา แปลว่าหญิงทิ้ง :(

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
แค๊ปหมู น้ำพริกหนุ่มล่ะคะ  หยี

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
มัลติเพิ้ลหุ่ย !!!

สีสวยสุดขีด................  อ๊าง~

แค๊ปหมู น้ำพริกหนุ่มล่ะคะ  หยี

เจอกันล่ะอร่อยเลย  :หิว:
อ่า แค่บหมูเรอะ
นี่ไง ตัวนี้ มันชื่อ แค่บหมูวววว

เอาแค่บหมูมาฝากสาวๆ
แต่มันหลายวันแล้วนะ มันเหนียว
ถ้าจะเอาไปทำรองเท้าแตะล่ะก็ พอไหว
กุ่บก่อบๆ ฟังๆ เสียงหมีเดินสิ กุ่บกุ่บก่อบ

ใช่ซี้~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แค่บหมูน่ารัก..หน้าเศร้าจัง.. สงสัยจะหิวนะคะนั่น..

นึกว่าภาพอะไร ดูตั้งนาน อ่อ ต้นว่านหางจระเข้ ใช่ไหมคะ  กรี๊ดดดดด

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
ว่านหุ่ยตะเข้ จ้ะ
..
ในที่สุด ผมก็ได้ที่เหมาะใจใกล้บึงบัวแสนสงบ
อาศรมผมจะย้ายไปเรื่อยๆ
ไปตาม อำเภอใจ
ไปตาม ตำบลนั่งมอง
ที่นี่ คงจะเป็น หมู่บ้านลองเชิง

เด็ดเทียนย้ายมาด้วยแล้ว ขึงขอบสายสิญจ์พร้อม เอาเครื่องมือออกมากางแผ่ เพ่งสายตาเขม้นมองน้ำที่จะเบิก ..
โอม .....

บรรยากาศแจ่มมากเลยครับ...

ดูสบายๆ ชิวๆดี

อืมมมมห์

You Want Me To Believe?, Then Sworn Through Swords...
กระหายจะลองของเหลือเกิน
..
"พี่คะ รับน้ำเพิ่มไหมคะ"
"จ้ะ เอาสิ ขอเบิกน้ำเติมแก้วหน่อย"
คนดูเขารอนาน เบิกน้ำมาด่วน เทียนพร้อมแล้ว
รอสักพัก เดี๋ยวน้ำก็มา "เทียน เบิก น้ำ"

ชีวิตไม่ควรยาก เทียนเบิกน้ำจึงง่ายมากจ้ะ จุ๊บๆ  ฮี่ๆ

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13