หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่คุณพึงใจ...  (อ่าน 17537 ครั้ง)
เคยไหมครับ คนที่คุณรู้สึกมากกว่าคำว่าชอบ
แต่ก็ยังไม่ถึงกับ รัก

ผมเรียกอาการแบบนี้ว่า พึงใจ
(เอามาจากกวีสักคนนั่นแหละ)

ในความเป็นจริง เราอาจจะมีคนที่เราพึงใจอยู่
เพียงแต่ว่า เราไม่แน่ใจว่า เค้าจะเป็นแค่คนที่เราชอบ
หรือในความเป็นจริง เราอาจจะตกหลุมรักเขาไปแล้วอย่างเงียบๆ

เพื่อนๆ เคย มีคนที่เคย พึงใจ กันบ้างไหมครับ

เยอะเลยครับ  อืมมมมห์

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

แป๊ะยิ้ม/

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
มีค่ะ  กรี๊ดดดดด

เล่าสู่กันฟัง บ้างสิครับ
เค้าอายเป็นนะ  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
มีครับ  แต่เรียกว่ารัก  โดยไม่ใช่แบบชู้สาว
เป็นความรักอีกแบบหนึ่ง  คิดถึง  ห่วงใย  โดยไม่ได้หวังอะไรตอบแทน

มีเหมือนกันครับ ...

มันมีมาเรื่อยๆ เป็นระยะๆ
บางคนถึงไม่ได้เจอกันแล้ว ก็ยังตรึงอยุ่ในจิตใจให้นึกถึงอยู๋เสมอๆ
แต่บางคนก็หายไปจากใจซะเฉยๆ เพียงเพราะไม่ได้เจอ ได้คุยเหมือนก่อน
สงสัยอาจเป็นเพราะวูบวาบจากความอ่อนไหวในใจ และความใกล้ชิด  เกย์ออก

สมัยเรียนเคยมีคนที่ไม่ชอบใจเอาเลย ในนิสัยและท่าทาง
แต่สบายใจเมื่ออยุ๋ใกล้ และอยากเจอบ่อยๆ อยากทำอะไรดีๆให้
อย่างนี้เรียกพึงใจได้รึเปล่าคีรับ พี่ณต  ฮิ้ววว

โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 2 คนแน่ะ

โอว ปั่นกันกระจุย มีคนตัดหน้าคุณตั้ง 2 คนแน่ะ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ก็ประมาณนั้นแหละครับ

คนที่เราพึงใจ บางทีก็กลายเป็นคนที่เรารักได้
หรือบางที ก็กลายเป็นเพื่อนที่ดีได้เช่นกัน

\หยี/
คนที่พึงใจนี่เยอะนะคะ อ่านของโอดำแล้วนึกถึงสมัย ม.ปลายค่ะ เป็น Puppy love ที่ไม่กล้ามี
แบบว่าเขาเป็นเพื่อนในโรงเรียน มาตั้งแต่ ม.ต้น แล้วก็เรียนพิเศษด้วยกันเยอะแยะ ตามประสาเด็กต่างจังหวัด
เรียนพิเศษกันห้องเล็กๆ คุยกัน สนิทกันทุกคน แอ้ก็ชอบนะ เขาหน้าตาน่ารัก (หล่อว่างั้นเหอะ) แล้วเรียนเก่ง
แต่อุปสรรคความรักของเด็ก ม.ปลายคือ แอ้เก่งที่สุดในชั้นเรียนพิเศษ เขาเป็นที่สอง อย่างนี้ตลอด หลังๆ เขาชักหล่นไปบ้าง
แต่แอ้ไม่เคยหล่นจากที่ 1 เลย (เฉพาะฟิสิกส์กับเลข วิชาอื่นตายสนิท) <-- คิดเอาเองว่าควรมีแฟนที่เก่งกว่าสิ
ตอนจะเอ็นทรานส์ เขาเริ่มมาจีบ แต่แอ้เครียดกับการเรียนมาก บอกตัวเองตลอดว่า อีกนิดนะ ขอให้เอ็นท์ติดก่อนนะ
ก็เลยไม่ได้ตอบรับเขานะ แค่คุยแบบเพื่อนธรรมดา กะว่าถ้าเอ็นท์ติดแล้ว จะบอกเขาเองว่าเราอยากลองคบเขาดูนะ
พอประกาศผลเอ็นท์ แอ้ติดวิศวะที่ ม.เกษตร เขาติดวิศวะที่ มหาลัยรัฐอีกแห่ง แล้วเราก็ไม่ได้เจอกันอีกเลย  ฮิ้ววว

กำลังพึงใจณต
กำลังกลั้นตด
มันปวดนะ ..
แต่เราต้องอดทน
เพราะเราเห็นแก่เป็ดสี่ฤดูกาลร่วมสาบาน :)

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
เดี๋ยวเดือนหน้ามีมินิมีึตติ้งฟ้อน ณ ลอนดอน กับตาล
จะถ่ายรูปเป็ดร้านสี่ฤดู มาฝากนะครับ  อืมมมมห์
เดี๋ยวเดือนหน้ามีมินิมีึตติ้งฟ้อน ณ ลอนดอน กับตาล
จะถ่ายรูปเป็ดร้านสี่ฤดู มาฝากนะครับ  อืมมมมห์

ออกค่าเครื่องให้หน่อย ผมจะตามไปทานด้วย  เกย์ออก

พักนี้ประเด็นเรื่องรักๆใคร่ๆ ที่ฟอนต์เยอะเนอะ  กร๊าก
อ่านกันไม่หวาดไม่ไหวกันเลยทีเดียว

ไหว้

หรือตอนนี้พี่ณตกำลังมีคนพึงใจแล้วกำลังหาทางออก...  อ๊าง~  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior
หน้า: [1] 2 3 4 5 6